• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

mèo 3 tháng nặng 8 lạng có phải là còi không?

zjnzyk

Member
Mọi người giúp mình vs tại mình nuôi bộ em nó từ hồi 1 tháng tuổi,mình cho ăn phomai và uống sữa nhưng sợ không đc bằng mẹ nó nuôi.lúc 1,5 tháng em nó được 4 lạng hôm nay là đc 3 tháng 2 ngày mình cân thấy cu cháu được 8 lạng rồi.em nó là anh lông dài ạ.

zjnzyk

Member
Không phải em Trắng đâu bạn ơi,em đen nhỏ nhỏ kia mà,có bạn nào nuôi ald 3 tháng cho mình biết mèo nhà bạn nặng bn vs,vì mèo nhà mình tách mẹ sớm quá sợ nó cò cọc.

3749

Member
Mèo nhà m aln tách mẹ lúc 1 tháng, 2 tháng đuoc 3,5 lạng, bị rối loan tiêu hoá. M đưa đi bs chữa bệnh sau khi khỏi cho bé uống sữa KMR, ăn kit baby, phổi lợn, thịt bò, thịt gà luộc (ko ăn cá nhé) nên mỗi tháng bé tăng 5 lạng. Bạn thử áp dụng xem sao.

zjnzyk

Member
Vậy lúc 3 tháng mèo nhà bạn nặng bn?mèo nhà mình mình vẫn cho uống ensua và ăn phomai bò cười,nó ăn cơm khoẻ lắm nhưng chỉ cơm cá thôi chứ thịt,gan nó ko ăn mình mua gói cá ở cho mèo con dưới 1 tháng tuổi ý trộn cơm cho nó,mà nó thíc ăn hoa quả,nhãn,chuối nho nó đều thích ăn,nhưng mình ko biết nó có bị còi ko ấy,3 tháng 8lạng so với mèo tách mẹ đủ tháng có bé ko?

Cừu Zee

Member
ăn cá ỉa chảy đấy bạn ơi, đừng cho nó ăn cá nhiều, cho nó ăn cả rau nữa, mèo nhà mình ỉa chảy, khổ chết đi đc, vs lại mình thấy 3 tháng tách mẹ là hơi sớm đấy, nó thích ăn hoa quả thì tốt bạn ạ, mèo nhà mình ép nó không ăn

Beezy

Member
Cừu Zee said:
ăn cá ỉa chảy đấy bạn ơi, đừng cho nó ăn cá nhiều, cho nó ăn cả rau nữa, mèo nhà mình ỉa chảy, khổ chết đi đc, vs lại mình thấy 3 tháng tách mẹ là hơi sớm đấy, nó thích ăn hoa quả thì tốt bạn ạ, mèo nhà mình ép nó không ăn
Cho ăn cá biển nấu chín quen sẽ không ỉa chảy mà bạn! Tốt nữa! :le_luoi:

zjnzyk

Member
Ukm,mèo nhà mình ăn cá từ bé,tách mẹ từ 1 tháng tuổi,mình cho ăn rau muống nữa,mà nó chỉ ăn cơm cá chứ thịt hay gan nó ko ăn,hạt cũng ko ăn,nhưng đi vs tốt lắm,chưa bị đi ngoài pao h,

txh1403

Phá phách member
mèo 3 tháng mà nặng 8 lạng thì hơi còi.Mèo tách mẹ lúc đã đủ khả năng tự lập là tầm 2 tháng nếu chỉ nuôi bộ bằng sữa của mẹ còn còi nữa là tách mẹ từ quá sớm như mèo nhà bạn.Bạn nên cho uống sữa KMR như bạn trên nói + gel vitamin + gel dinh dưỡng + tẩy giun đều đặn trong các tháng tiếp theo...béo mèo sẽ mau lớn và mập thôi.

AkonMeokon

Siêu nhân mèo
Thực ra cân nặng của mèo dựa vào rất nhiều yếu tố bạn à. Ví dụ như mèo nhà bạn là giống gì, mèo đực hay mèo cái. Mỗi một giống thì có cân nặng khác nhau theo từng thời kì và con đực hay con cái cũng ảnh hưởng rất nhiều đến cân nặng. Cũng ko nên quan trọng cân nặng quá bạn à. Miễn sao bé khoẻ mạnh, ăn uống tốt là được bạn à.Nhà mình có 3 em mèo, 1 em ALN lai 34 đực 5 tháng được 2,6 kg, 1 em nga lông dài 4 tháng 1,6 kg, 1 em ALD lai 34 được 2 tháng 8 ngày mới có 5 lạng nè,nhưng bé vẫn béo tròn với cả nghịch lắm bạn à

zjnzyk

Member
AkonMeokon said:
Thực ra cân nặng của mèo dựa vào rất nhiều yếu tố bạn à. Ví dụ như mèo nhà bạn là giống gì, mèo đực hay mèo cái. Mỗi một giống thì có cân nặng khác nhau theo từng thời kì và con đực hay con cái cũng ảnh hưởng rất nhiều đến cân nặng. Cũng ko nên quan trọng cân nặng quá bạn à. Miễn sao bé khoẻ mạnh, ăn uống tốt là được bạn à.Nhà mình có 3 em mèo, 1 em ALN lai 34 đực 5 tháng được 2,6 kg, 1 em nga lông dài 4 tháng 1,6 kg, 1 em ALD lai 34 được 2 tháng 8 ngày mới có 5 lạng nè,nhưng bé vẫn béo tròn với cả nghịch lắm bạn à
lúc 2 tháng em nhà mình đc có 4 lạng bạn ak?10/9 này là đc 4 tháng mà hnay nặng có 9 lạng,mình để ý cân nặng cì nó hay leo lên cái cân nhà mình để ngủ,mình chỉ lăn tăn vì em nó tách mẹ sớm quá,hix

zjnzyk

Member
ak,sữa KMR tốt lắm hả mọi người?mình cứ nghĩ sữa cho người thì tốt nên toàn cho uống ensure,mà em nó ăn đc nên cái bụng lúng nào cũng tròn quay chứ người bé như cái kẹo,

AkonMeokon

Siêu nhân mèo
zjnzyk said:
lúc 2 tháng em nhà mình đc có 4 lạng bạn ak?10/9 này là đc 4 tháng mà hnay nặng có 9 lạng,mình để ý cân nặng cì nó hay leo lên cái cân nhà mình để ngủ,mình chỉ lăn tăn vì em nó tách mẹ sớm quá,hix
Nếu mà là giống ALN nhà bạn như thế là hơi gầy,ban cũng có thể vỗ béo cho cháu nó mà,nhớ là tẩy giun đều đặn đúng ngày bạn nhé, cháu nó mà bị giun thì ko tăng cân được đâu bạn à,chúc cháu nhà bạn chóng nhớn nhé :le_luoi:

Beezy

Member
zjnzyk said:
ak,sữa KMR tốt lắm hả mọi người?mình cứ nghĩ sữa cho người thì tốt nên toàn cho uống ensure,mà em nó ăn đc nên cái bụng lúng nào cũng tròn quay chứ người bé như cái kẹo,
Theo mình nên dùng sữa loại dùng trong chăn nuôi vì nó hàm lượng dinh dưỡng của nó cân bằng hơn đối với chó mèo, giá cũng rẻ hơn nữa! :go_mo:

zjnzyk

Member
Mèo nhà mình ald chứ ko phải aln,ald lai 34,mà tây giun cho mèo ntn hả bạn,nó khỏe ăn khỏa cả nghịch,thấy ai làm gì là châu đầu vào r mệt quá lè lưỡi ra thở ấy,mà nó ăn uống khôn lắm.ăn thì chỉ cơm và cá biển chứ sữa bột hay ensure chai nó ms uống,mình thử cho uống sữa tươi ko đường á,em nó bơ luôn.

zjnzyk

Member
wendy1993 said:
bé của bạn là mèo anh phải ko ? Có lai ba tư ko bạn? Nhìn em nó xinh wá
mèo nhà bạn là cái hay đực thế?giống em nhà tớ quá

zjnzyk

Member
AkonMeokon said:
Nếu mà là giống ALN nhà bạn như thế là hơi gầy,ban cũng có thể vỗ béo cho cháu nó mà,nhớ là tẩy giun đều đặn đúng ngày bạn nhé, cháu nó mà bị giun thì ko tăng cân được đâu bạn à,chúc cháu nhà bạn chóng nhớn nhé :le_luoi:
bạn ơi bạn chỉ mình cách tẩy giun cho em nó được không bạn?