• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

mem mới, cần các bạn tư vấn vài điều trước khi nuôi mèo :D

yoyomeomeo

chả là mình thích 1 pé 34 mặt tịt từ lâu rồi, và đang tích góp để rước về một pé. Nhưng mình chã biết giá của 1 pé như thế là bao nhiu cả, lên diễn đàn thì toàn thấy giá "call" ( mình chưa mua mà alo hỏi này hỏi nọ thì ngại phiền người khác lắm). Thêm nữa là hầu hết các pé đều bán ở phía bắc, trong khi mình lại ở tít thành phố Tuy Hòa ( ở giữa Quy Nhơn và Nha Trang ), nên không biết mèo sẽ được ship kiểu gì đây, có an toàn cho mèo không. Mong các bạn nào biết thì tư vấn dùm mình mấy cái này. À còn cả cái dzụ ở xa thế thì 2 bên giao dịch như thế nào nữa. Mình cám ơn trước

hanhjen

♥ Luật sư của mèo ♥
Mèo ba tư mũi gãy như hầu hết mọi người đăng bán hiện nay thì từ 2->4tr còn mặt tịt mắt mũi thẳng hàng thì rất hiếm nên giá thường trên 5tr mà muốn mua còn phải chịu khó săn lùng nữa , nếu bạn ở xa thì có thể chuyển khoản ,người bán sẽ chuyển mèo cho bạn bằng máy bay hoặc tàu lửa .nhưng tốt nhất là phải có người đến xem mèo có đúng giá trị không.

Ý mình cũng giống ý bạn naviola. Mèo 34 giá tầm 3-5tr. Bạn cố gắng tiết kiệm là có thể mua được :) Còn về việc bạn phải mua mèo ở xa thì mình nghĩ trước khi mua bạn nên tìm hiểu thật kĩ về người bán, xem từ trước đến giờ họ bán hàng có đảm bảo không ? Có từng bị ai phàn nàn gì không. Hoặc nếu có người quen thì có thể nhờ họ đến giao dịch giúp. Nhưng mua bán xa thế này cũng rất nguy hiểm. Có thể người bán không có ý định lừa đảo gì nhưng trong quá trình vận chuyển xa như vậy hoặc do 1 lý do nào khác, rất khó thể đảm bảo 100% độ an toàn được. Vì thế bạn nhớ phải cân nhắc kĩ trước khi mua nhé :)