• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

Mèo cái đòi đực ntn

Namkhanhpk

YTC Developer
Mình mới đón 1 e Nga lai...ald hay 34 gì đấy. Được 2 tuổi rồi. Lúa cuối cùng của bé ấy đẻ là 30/12. Giờ các con đã tách mẹ. Mình xin hỏi làm sao để biết mèo nhà mình đòi đực. Những biểu hiện cụ thể.
Và nên cho mèo sinh mấy lúa nữa. Mình định cho nó sinh nốt lần này rồi thôi. Mình không muốn để nó sinh thêm. Nó sinh 4 lúa rồi

Kem_Ốc_Quế

S.U.E
Staff member
Super Moderator
Namkhanhpk said:
Mình mới đón 1 e Nga lai...ald hay 34 gì đấy. Được 2 tuổi rồi. Lúa cuối cùng của bé ấy đẻ là 30/12. Giờ các con đã tách mẹ. Mình xin hỏi làm sao để biết mèo nhà mình đòi đực. Những biểu hiện cụ thể.
Và nên cho mèo sinh mấy lúa nữa. Mình định cho nó sinh nốt lần này rồi thôi. Mình không muốn để nó sinh thêm. Nó sinh 4 lúa rồi
Mèo cái thường hay gào đực về đêm gần sáng,thường vào các đêm hè hay cuối đông,cũng sắp r đó b...
2t mà đẻ đc 4 lứa r thì bé sẽ giảm tuổi thọ trông thấy đấy...B nên đợi lâu lâu nữa hẵng cho bé đẻ lứa cuối,đừng cho bé đẻ tiếp lun mà bé kiệt sức chết,đời bé ít nhất còn 8 năm nữa cơ mà - Tầm 5 t cx có thể thêm 1 lứa,nhưng nên như b là tốt nhất(Mèo nhà m 16t đẻ liền 3 lứa con lun,nó tự kiếm đực nên ko ngăn nổi)
Chúc b vui vẻ ^^

hannahanh

Member
miu nhà mình im im bạn ah! hức! đưa đi gửi tết mấy ngày ng ta bảo có dấu hiệu đòi đực rồi thì mới biết. h mình k biết dấu hiệu gì để nhận biết bé tới ngày đòi đực để mang đi phối. bạn nào có bí kịp nào truyền cho mình với! thanks!

Linnie Hwang

Mèo nhà mình khoảng 5 tháng hơn. Là em mèo cái, Bt rất ngoan. Cũng nghịch nữa. Mấy hôm nay biếng ăn và hơi ủ dột. Tối đến cũng đi kêu qua kêu lại với em mèo nhà hàng xóm( khu nhà mình nhiều mèo). Nhưng tối mình gọi vẫn về. Tối qua Anh mình về muộn k để í nó chạy ra ngõ chơi. Sáng mình đi làm sớm về đến h là hơn 1 ngày rồi chưa thấy. Cũng lo k biết có phải bị câu mất k>_