• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

Mọi người giúp em với ( khẩn cấp )

zLiBerTy

Mọi người giúp em với : bé mèo nhà e là mèo cái Nga e mới nuôi từ hôm 1-7 , e thì cho bé đi vệ sinh vào cát nhưng dạo này e thấy bé cứng rồi e muốn bé đi vệ sinh vào toilet do nhà e là nhà ống tất cả đều khép kín, mà suốt ngày thay cát nữa ( chính vì chuyện bé đy vệ sinh ntn mà e và bố vài hôm lại xảy ra chiến tranh với nhau @@ ) sắp đến tết r cứ như thế này chắc e k chịu nổi nữa mất, mong mọi người tư vấn giúp e với ạ

À nữa bé hay cào đệm salong nữa hix e đã cắt móng nhưng nó cứ mọc ra r lại cào mong mọi người chỉ e cái chỗ nào ở hải phòng bán giày cho bé ??? cho đeo vào là đỡ cào ^^~

em nghe đc nữa là có cái bình xịt zì zì đó mà xịt đâu ị đấy , các bác tư vấn giúp e k , nó có hiệu quả k ạ ????

CHÂN THÀNH CẢM ƠN M.N

lovelybobble9xx

Thành Viên Uy Tín
sai box >>> move

hanhjen

♥ Luật sư của mèo ♥
Mèo nhà bạn được mấy tháng rồi ? Mèo cứ tầm 4 tháng là có thể dạy nó đi vệ sinh ở toilet được rồi. Nhưng để dạy được cũng khá cầu kì và phải thật kiên nhẫn đấy nhé :D Nếu bạn thực hành ngay bây giờ thì có thể đến tết, em ấy có thể đi trong toilet chuyên nghiệp được đấy ^^ Trong diễn đàn mình cũng có khá nhiều bài viết hướng dẫn mèo đi VS đúng chỗ. Bạn tham khảo thử xem nhé http://www.yeuthucung.com/forum/182-day-do-va-huan-luyen-meo/
Mình thì toàn nhốt nó trong nhà VS 1 thời gian rồi chỉ chỉ cho nó biết, nó sẽ tự học theo vì bản năng của loài mèo là vậy, rất thích bắt chước

Ở hải phòng thì mình không biết mua giày cho mèo ở đâu. Mình toàn cắt móng cho nó. Cắt thường xuyên :D