• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

Mình mới nuôi hams bạn nào giúp mình với!

Status
Không mở trả lời sau này.

6chip9

YTC Developer
Mình mua pé về được khoảng 2 tuần rồi. Chắc đến bây giờ pé cũng được khoảng 6 tuần tuổi. Tự nhiên khoảng 3 bữa nay mình thấy 1 con mắt của bé đực cứ nhắm lại mãi, dù là lúc bé thức, mình bế bé ra chơi mắt bé vẫn cứ nhắm ( 1 con nhắm lại đôi khi ti hí xíu xiu, 1 con mở thao láo nhìn mình) :la_bay: . Mình cứ tưởng là khoảng vài ngày sau nó hết vậy mà vẫn vậy. Sáng nay quan sát bé chạy wheel vẫn thấy nó nhắm, mình lấy tay vạch mắt ra xem thử thì thấy có dính cái gì ở mi mắt giống như gỉ mắt vậy. Mình lấy gòn chùi sạch rồi để bé vào chuồng, bé nằm lăn ra ngủ ngon ơ. Chiều mình bắt bé ra xem thì vẫn thấy nhắm. Chuồng có 2 bé đực và cái, không biết là giổng gì mà thấy cũng thân nhau lắm, hay ngủ chung nữa nên tỉ lệ bé cái cắn là rất ít, chuồng mình lót bằng cát thơm và hạt hút ẩm, mình cứ thấy chuồng có mùi hôi là thay nên rất sạch. Mong mọi người giúp đỡ, mới nuôi hams nên k biết gì cả. :07: :07: :Onion07: :Onion07:

Status
Không mở trả lời sau này.