• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

mèo xù phối mèo ta sẽ đẻ ra mèo như thế nào ?

vanremy

mình nuôi 1 em mèo cái có bố là Hymalaya lông dài, mẹ mèo nga.sau này em nó phối với mèo ta đực lông vàng sẽ ra thế nào ah? có đc mặt tịt lông xù ko ah, vì em nó đang mặt tịt và lông xù.Bạn nào hiểu biết thì chỉ mình với nhé, vì mình muốn 1 bầy xù xù xinh xinh như mẹ, nếu ko ra đc như thế chắc mình cho em mèo ta chơi rông hàng xóm, còn em mèo xù cái chắc kí gởi phối giống quá hỉ ? mình cám ơn

E

emnammeo

Guest
Sẽ có con lông hơi xù và có con lông xẹp. Nhưng mặt tịt thì mình nghĩ là khó đấy. Vì mình thấy thường mèo lai mặt sẽ hơi dô.

VnLn

Member
mặt hơi trong mồm hơi dài mắt hơi tròn và to hơn còn lông thì.....2 lớp một lớp ngắn ở trong và một lớp dài mỏng hơn ở ngoài màu mắt vàng ra đường sẽ là mèo ba ta

dienvienpro

kẻ đến từ sao hỏa
khoảng 90% gien bố bé giống bố còn lại sẽ giống mẹ màu lông hoặc mặt hoặc là lông xù thôi

kiny9x

T.Viên Năng Động
lông dày hơn mèo ta bình thường vì có 2 lớp, mặt xinh hơn... nhưng nhìn tổng quan thì vẫn là mèo ta vì gien mèo ta rất mạnh

Kem_Ốc_Quế

S.U.E
Staff member
Super Moderator
gen bố sẽ trội hơn, nhưng sẽ có 1 bé giống mẹ nhìu nhất còn các bé còn lại na ná lai lai thui :)