• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

mèo nhà mình nó ganh tị hay sao ý?

tình hình là bé mi của mình là mèo mồ côi không có mẹ, được mình nuôi gần 9 tháng...
mọi chuyện sảy ra từ khi mình nhặt dược bé mèo con bị bỏ rơi nữa cách đây 3 ngày, mình thử cho chúng nó hòa thuận một chút nên đặt bé mèo con vào lòng bé mi, bé mèo con rút vào người bé mi thì bé mi gầm gừ rồi chạy bén mất nguyên chiều hôm đó, tới sáng nó về mình ôm nó thì nó cứ gầm gừ ( ko vùng vằng hay đòi chạy), chỉ gầm với mình thôi, cứ như vậy cho tới hôm nay, chạm vào người nó thôi nó cũng gừ, ...mi nhà mình hoạt bát, hay đùa zỡn lắm, lúc trước mình hay ngồi máy tính, nó hay nhãy lên chân mình ngủ, tối đi ngủ nó tự nhãy lên giường nằm cạnh mình, còn bay zờ ẳm nó lên thôi nó cũng gừ rồi nhãy xuống ( cứ như muốn tránh xa mình ý), thấy bé mèo con là như muốn ăn tươi nuốt sống, mình mà nựng bé mèo con trước mặt mi, là nó bỏ chạy, tìm rồi ẵm nó thì có gầm gừ suốt, bé mi như mún tẩy chay bé mèo con hay sao ý, lúc trước bé mi đâu có cái tính đó đâu, hiền, ngoan và khôn lanh hoạt bát lắm, còn zờ ở nhà thì trốn trong gầm tủ, ban ngày bỏ đi miết ko thấy bóng dáng ở đâu, lại gần nó thì nó gừ ( bé mi ghét mình hả mọi người)
cứu mình zới điệu này mi bỏ mình đi mất, mình cũng nghĩ là bé mi ganh tị nên đã từng có ý định đem bỏ bé mèo con nhưng không đành ( tội lắm)...
ko biết mi bị mắt cái hôi chứng gì để mà chữa nữa
zúp với :sadcorner: :sadcorner: :sadcorner:

Kem_Ốc_Quế

S.U.E
Staff member
Super Moderator
Bé nó ghen thật rùi bạn à...Cái này đúng là bó tay,chắc tại bạn cho bé làm quen với mèo con ko đúng lúc, biết đâu bé đang sợ mất bạn đó...

opps_god

YTC Developer
Na na nhà mình cũng thế, bt thì nhảy lên lòng ngủ, hm mình mang chip với dale về thì leo lên gác nằm 1m tội lắm. Mình để 3 bé gần nhau, cho ăn cơm như nhau. Mình vuốt ve và nc với Na na bảo nó là mang mèo về cho nó có bạn, lúc đầu nó ko thích nhưng về sau 3 đứa ngủ với nhau suốt, chạy nhảy suốt ngày. Bạn thấy nó chạy đi thì nên đi tìm nó và an ủi nó, xong cho lại gần đứa mới chơi. Nến đối xử công bằng với cả 2, nc với bé mèo cũ nhiều là về sau ok thôi b ạ

cảm ơn các bạn nhé, mi nhà mình đỡ hơn rồi, vẫn còn gầm gừ nhưng bớt chút ít, có điều được một lúc bé mi nó nhìn thấy bé mèo con là hoàng cảnh củ, gầm gừ, bỏ đi ...nhưng mình ôm nó nó bớt gầm gừ rồi, nó còn dọc tóc mình nữa...bé ghen thạt rồi hì yêu tóa nhể