• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

Mèo nhà mình lớn lên có xù không?

vanhongphuong

Chào các bạn, mình mới đón 1 e mèo do 1 bạn rao bán trên ytc về chăm. E ý được 2 tháng đã ăn được cơm và rất quấn người. Theo lời bạn ý nói thì mẹ của bé mèo này là mèo tây lông xù, đi chơi gặp mèo bố (chắc là mèo ta) nên đã sinh ra các bé ý. B ý bảo lớn lên ko biết mèo có xù được như mẹ không, nhưng các lứa trước cũng như vậy và lông xù giống mẹ. Mèo mẹ lông trắng có chút lông đen trên đầu, bé lông trắng giống mẹ và bé là boy. Bé có thềm 3 anh chị em nữa, 1 bé cái lông trắng, 1 bé cái trắng đen, 1 bé đực trắng đen (chắc mèo bố có màu đen)

Mình nhìn bé mèo lông cũng không dài lắm, chân cao và giống mèo ta hơn nhưng được cái nhanh nhẹn và quấn người nên ẵm bé về. Bé dễ thương lắm, mình mang cái giỏ đến nơi bé nhảy vào nằm im trong đó lun.

Tuy nhiên mình vẫn băn khoăn không biết sau này bé mèo lớn lên lông có được xù không, các bạn giải đáp giúp mình nhé!

Pate

General Administrator
Staff member
Administrator
Đăng hình bé lên cho mọi người xem đi em. Thường thì mèo sẽ trổ mã khi đến thời gian dậy thì (4-6 tháng tuổi), lúc này bộ lông sẽ hoàn thiện, xù bung. Một số bé lúc nhỏ xíu ko xù lắm nhưng khi trổ mã thì lông bung lên cực đẹp :gongxi-1:

hanhjen

♥ Luật sư của mèo ♥
Nhìn ảnh không rõ lắm nhỉ. Mình nghĩ lớn lên nó có xù hơn các em mèo ta khác nhưng không thể xù như mèo mẹ được :le_luoi:

bio

Member
Lớn lên không xù được như mẹ đâu bạn ơi, nhưng mà lông cũng xù đẹp hơn những em mèo ta khác :03: có những em cũng lai giữa mèo tây và ta, nhưng khi lớn lên lấy gen của mèo tây rất ít, như em này là đẹp rồi :03: