• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

Mèo nhà em hay ị bậy ra nhà người khác..HELP

tg161297

Hai bé mèo nhà em được khoảng 7 tháng tuổi ạ. Lúc mới mang về thì nhà em thì nhất quyết bắt hai bé mèo ở ngoài vườn chứ không được vào nhà. Em cũng thuyết phục cả nhà em thì được đồng ý cho mang mèo vào nhà. Nhưng mà trong nhà thì hai em ấy lại ị ra khắp nhà. Mẹ em tức quá nên bắt hai em ở ngoài vườn như cũ.
Được khoảng 4 tháng, hai em bắt đầu chạy nhảy ra ngoài nhà. Xóm nhà em ở mặt đường nên các nhà thường xây sát nhau. Thế là được lợi cho hai em. Chạy nhảy hết nhà này đến nhà khác. Thế rồi các cô bác hàng xóm mới báo mẹ em về chuyện mèo hay ị bậy ở nhà các cô bác ấy. Hết ị ở ổ trứng nhà bên cạnh đến ị ở cầu thang quán nhậu thịt chó. Mẹ em thì bắt nuôi vào cũi nhưng em thương, không cho. Em cũng không thể xin cho hai em vào nhà được. Bây giờ em không có cách nào cả. Giúp em với ạ

Cloudy1995

Bạn ráng cột bé lại 1 chỗ mà bạn mún bé sẽ ị vào. Lần ị đầu tiên, bạn hốt phân bé để vào chỗ bạn mún bé ị. Để khoảng vài ngày cho bé quen mùi nhé. Cứ cột cho bé quen khoảng 4 hay 5 ngày là bé sẽ biết thôi ^^