• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

Mèo cũ không chấp nhận mèo mới

meo_den

Nhà mình trước nuôi hai con mèo chúng là bạn thân 8 năm nay rồi. Giờ một con bỏ đi đã lâu, mình nghĩ đứa còn lại ở một mình khôg có bạn sẽ buồn nên đón một đứa nữa 2 tháng về. nào ngờ mấy hôm nay chúng nó cứ gầm gừ nhau(chủ yếu là con lớn).Mình ngại quá cứ tách riêng mỗi đứa một nơi thử mọi biện pháp xoa khăn tắm chung loại dầu tắm nhốt chung một phòng...., Nhưng không thể nào để chúng gần nhau quá 30cm cả Con lớn ngày thường hiền mà giờ hung dữ quá mình phải nhốt riêng con bé một phòng đóng cửa. Đang rất băn khoăn có lẽ con lớn sẽ mãi mãi không chấp nhận một thành viên mới, nó mà bỏ đi thì mình tội lỗi lắm!!! Mình không muốn con bé mới về đã lại phải ra đi như thế.Làm sao để hai đứa hoà thuận như con mèo trước đây

hanhjen

♥ Luật sư của mèo ♥
Con mèo nào cũng thế bạn ạ. Ban đầu thấy mèo lạ đến, nó nghĩ là sắp bị tranh mất lãnh thổ nên gầm gừ nhau. Bạn cứ để yên khoảng 1-2 tuần là chúng nó quen dần nhau, rồi lại thân nhau, dính lấy nhau suốt ý mà ^^

michu_meomeo99

T.Viên Năng Động
meo_den said:
Nhà mình trước nuôi hai con mèo chúng là bạn thân 8 năm nay rồi. Giờ một con bỏ đi đã lâu, mình nghĩ đứa còn lại ở một mình khôg có bạn sẽ buồn nên đón một đứa nữa 2 tháng về. nào ngờ mấy hôm nay chúng nó cứ gầm gừ nhau(chủ yếu là con lớn).Mình ngại quá cứ tách riêng mỗi đứa một nơi thử mọi biện pháp xoa khăn tắm chung loại dầu tắm nhốt chung một phòng...., Nhưng không thể nào để chúng gần nhau quá 30cm cả Con lớn ngày thường hiền mà giờ hung dữ quá mình phải nhốt riêng con bé một phòng đóng cửa. Đang rất băn khoăn có lẽ con lớn sẽ mãi mãi không chấp nhận một thành viên mới, nó mà bỏ đi thì mình tội lỗi lắm!!! Mình không muốn con bé mới về đã lại phải ra đi như thế.Làm sao để hai đứa hoà thuận như con mèo trước đây
ko sao đâu khoảng một tuần là mấy pé wen à.......

kito neko

Mèo nhà mình cũng vậy, đón đứa mới về là nó gầm gừ, thậm chí sẵn sàng oánh nhau ý chứ :-ss
Lúc đầu mình cũng nhốt riêng vì sợ chúng nó cắn nhau, nhưng như thế chúng nó lại càng không thân thiết đc :( thế là mình cho ở chung, cũng lo nên cứ để ý canh hoài, sau khỏng 1tuần thì chúng nốbhà thuận hơn :d

meo_den

Ôi dồi ôi mình nản lắm. Hồi trc mình chỉ mất hơn một ngày là hai đứa thân nhau. Giờ thấy tình hình gay cấn quá nửa tuần rồi mà tình hình ko tiến triển nhiều. Mình chỉ sợ đứa lớn giận dỗi bỏ đi :(( có khi nào nó ích kỉ vậy ko??? Vừa rồi phải trèo lên mái Tôn để tìm mèo lớn hic như trộm í nhục qua !!! Nói chung là lo lắng lắm mấy ngày chiến đấu canh chừng chúng nó mà phờ phạc cả người. Bao h mới hết chiến tranh đây

kito neko

Bé mèo nhà bạn cũng lớn tuổi rồi nên chắc cần kiên nhẫn hơn. Nếu bé cứ bỏ đi thì bạn thử xích chúng nó gần nhau xem thế nào.

meo_den

Xích lại chết ngay, chúng nó kêu ỏm tỏi ngay, đã thử nhốt một con trong chuồng một con ở ngoài rồi, ko ăn thua bạn ah, con lớn ủi cái chuồng con bé đánh rầm một cái sợ hết hồn luôn. Hic nếu cứ chiến tranh lạnh thế này thì chắc phải trả lại con mèo con thôi hic,