• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

mèo aln color point lai với aln xám xanh,lilac...?

qhungclth

YTC Developer
Mọi người cho mình hỏi mèo anh lông ngắn màu color point lai với aln màu xám xanh hoặc lilac có ra được mèo con màu color point không? vì mình nghe bảo màu color point là gen lặn @@. các mèo đều là thuần chủng ạ.Bạn nào có kinh nghiệm nuôi mèo loại này cho mình ý kiến vs.Thanks

boo09

T.Viên Năng Động
Color point lai với aln xám xanh hoặc lilac thì vẫn có thể ra được màu bicolor bạn ạ , có thể 1-2 bé hoặc nhiều hơn tuỳ vào gen bicolor mạnh hay nhẹ....nếu bé blue/lilac trong gen cũng đã có sẵn bicolor thì gen bicolor sẽ mạnh hơn hoặc ngược lại...
1 số nhà họ nhân giống blue với lilac đôi khi cũng có bicolor ra đấy bạn ạh !

ivys

♛ Madame chic de chat ♛
Tùy theo bé aln xám xanh hoặc lilac được phối đấy có gien lặn colorpoint từ đời mèo bố mẹ/ ông bà không nữa bạn ui. Mình thấy rất nhiều nhà 2 bé ALN lilac lai với nhau lại ra mèo con màu colorpoint đấy.

qhungclth said:
Mọi người cho mình hỏi mèo anh lông ngắn màu color point lai với aln màu xám xanh hoặc lilac có ra được mèo con màu color point không? vì mình nghe bảo màu color point là gen lặn @@. các mèo đều là thuần chủng ạ.Bạn nào có kinh nghiệm nuôi mèo loại này cho mình ý kiến vs.Thanks

Eiffel*FR

Silvery Palace Cattery
2 ý kiến của bạn Boo và Ivy rất chuẩn xác ^^