• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

Lồng đèn của Quyên

Tuyết Viên

Administrator
Staff member
Administrator
Hằng năm, cứ đến Trung Thu là người dân TP Phan Thiết lại náo nức đi xem lễ hội rước đèn. Để bon chen, năm ngoái Q cũng làm 1 cái lồng đèn gắn đèn sạc để dự thi cấp trường. Dù chỉ dừng lại ở giải 3 cấp trường, nhưng cũng rất là vui. Hôm nay Q chia sẻ với các bạn YTC, và chia sẻ thêm thông tin về lễ hội rước đèn tại TP Phan Thiết nè!

Lồng đèn của Q với ý tưởng: "Ngàn Hoa dâng Bác" . Mỗi một học sinh là một bông hoa tươi thắm trong muôn ngàn cánh hoa, cùng đua nhau khoe sắc, nổ lực học tập để dâng lên Bác Hồ kính yêu!

View attachment 7595

Năm nay chắc Q ko thể làm lồng đèn dự thi như bao năm đc vì nhiều việc lu bu quá, cũng ko thể đi xem lễ hội rước đèn!
Nhưng sẽ ko bỏ qua Ct truyền hình trực tiếp đâu! hì hì

Lễ hội rước đèn Trung Thu diễn ra tại TP.Phan Thiết hàng năm vào dịp Tết trung thu là một lễ hội văn hóa lâu đời, đặc sắc và rất độc đáo, thu hút hàng trăm ngàn người tham gia với các hoạt động diễu hành đèn hoa, triển lãm đèn Trung Thu, hội thi thiết kế đèn Trung Thu, múa lân sư rồng…

Lễ hội diễn ra ngày 17-9-2005 là lễ hội rước đèn lớn nhất từ trứớc đến nay tại Bình Thuận cũng như Việt Nam với sự tham gia của hơn 30 cộ đèn khổng lồ và 3.600 lồng đèn nhỏ của thiếu nhi Phan Thiết.

Trước đó, lễ hội này cũng đã được Trung tâm xuất bản Sách kỷ lục Việt Nam ghi nhận là lễ hội rước đèn trung thu lớn nhất và độc đáo nhất.

Lễ hội rước đèn Trung Thu của TP Phan Thiết đã được tạp chí The Guide trao giảI “Lễ hội văn hoá đặc sắc và thành công của năm 2005”.

Các bạn cùng xem 1 số hình ảnh nhé!

http://www.youtube.com/watch?v=53lr-9CFoIE

http://www.youtube.com/watch?v=i048GDjdSjc&feature=related

marshies_ilhsm

T.Viên Năng Động
Đẹp quá :th_haha_hammer:
Lung linh lấp lánh :th_haha_hammer:

heobeo

T.Viên Năng Động
Ái za, chị làm lồng đèn y như cái lẵng hoa vậy, ý tưởng của chị thiệt hay quá, vì em yêu Bác Hồ lắm lắm chị à ! Ko biết lúc bật lên lồng đèn chị nhìn như thế nào ha :Onion48: :th_haha_hammer:
Thank chị Q đã chia sẻ :lau_mo_hoi:

Tuyết Viên

Administrator
Staff member
Administrator
Ko biết lúc bật lên lồng đèn chị nhìn như thế nào ha :lau_mo_hoi: :Onion48:

cảm ơn các bạn đã chia sẻ với Q nhé! Lồng đèn khi bật đèn lên, bên trong có màu sáng vàng của vải, phía trên các cành hoa có đèn sáng 7 màu xoay xen kẽ, làm cho bình hoa sặc sỡ hơn. Lúc bật đèn Q lu bu quá nên ko chụp đc. Sau này đc giải nên đèn để lại trường làm kỉ niệm luôn, chỉ lấy cái bình sạc và đèn 7 màu về thui! hic hic

monok204

T.Viên Năng Động
sao chị Q ko quay cái clip khi cái lồng đèn sáng nhỉ. tò mò quá đi

Nhung90

T.Viên Năng Động
Đẹp quá :icon027:
Lung linh lấp lánh :Onion12:

ôi 2 em nhà bạn này dễ thương thế