• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

Lời kêu gọi và cảnh báo thảm thiết đến cộng đồng những người yêu chó!

Bao Linh 85

I_Like_Pet
mình cũng thấy thế, tự mình cảnh báo bản thân mình là sao :|

mình cũng thấy thế, tự mình cảnh báo bản thân mình là sao :|

Àh k bạn àh,topic này chủ topic là hunter89 ,là 1 ng hoàn toàn khác nhg tại cai nick nó giống thôi! Chủ topic này cg đang rất là bức xúc với hành vi của tên hunter859 kia!
Còn ý mình nói hunter859 nó vừa lập topic tố cáo ngược lại nhg ng tố cáo nó ở đay nè,coi có mắc cừoi k?
http://www.yeuthucung.com/topic/47054-cau-chuyện-cảnh-giac-nick-baolinh85nhockoi89/

Bao Linh 85

I_Like_Pet
Mọi ng xem hiện nay nick nhamthin đã tái xuất hiện còn chơi chiêu vừa ăn cướp vừa la làng này
http://www.yeuthucung.com/topic/47054-cau-chuyện-cảnh-giac-nick-baolinh85nhockoi89/

meo_ngo

T.Viên Năng Động
Àh k bạn àh,topic này chủ topic là hunter89 ,là 1 ng hoàn toàn khác nhg tại cai nick nó giống thôi! Chủ topic này cg đang rất là bức xúc với hành vi của tên hunter859 kia!
Còn ý mình nói hunter859 nó vừa lập topic tố cáo ngược lại nhg ng tố cáo nó ở đay nè,coi có mắc cừoi k?
http://www.yeuthucun...5nhockoi89/

à à, tớ ko để ý @@ sr chủ 2pic

Bao Linh 85

I_Like_Pet
Vui lắm mọi ng ạh,cái tên này chỉ có ranh thôi,chứ chưa có khôn,bên Việt pet,hắn cg lập topic tố cáo mình như vầy nè,mà viết bởi nick nganlong859, chẳng khác nào tự vạch áo cho ng xem lưng,tự thừa nhận các nick trên của cùng 1 ng,vì mình chỉ viết cảnh giác nick huntet859 và nhamthin thôi,chứ có đá động tới nick nganlong859 đâu,mà lại lập topic tố cáo mình,đấy,ngu là ngu ở chỗ đấy! Tự thừa nhận các nick hunter859,nganlong859,petpet859 ( cái số 859 chắc có ý nghica lắm đây),nhamthin,mucoi....là của 1 ng

Thử hỏi các bạn,có bạn nào ngay thẳng trên dđàn mà lại có nhìu nick thế k? Như ngoài XH cũng vậy,1 ng k thể nào có 2 tên,2 chứng minh nhân dân.chỉ có kẻ gian với lấy nhìu tên họ thay đổi để k bị phát hiên thôi! Trên dđàn ai mua bán uy tín đàng hoàng chỉ dùng duy nhất có 1 nick thôi! Làm sao lại có chuyện 1 ng lập vô tội vạ nick như vậy,đã quá rõ ràng!

Bạn xử lý vấn đề rất NGU,mình nói thẳng là như vậy
Thay vì bạn phải trốn đi,yêm hơi lặng tiếng đi,như mấy cái topic bạn bị phát giác ấy,đằng này bạn còn dám lập cái topic tố cáo ngược lại tôi,để bị quật lại vào ng,càng thêm đau đớn,và mang tiếng!!!!

Mylovelybell

Thành viên uy tín
Vui lắm mọi ng ạh,cái tên này chỉ có ranh thôi,chứ chưa có khôn,bên Việt pet,hắn cg lập topic tố cáo mình như vầy nè,mà viết bởi nick nganlong859, chẳng khác nào tự vạch áo cho ng xem lưng,tự thừa nhận các nick trên của cùng 1 ng,vì mình chỉ viết cảnh giác nick huntet859 và nhamthin thôi,chứ có đá động tới nick nganlong859 đâu,mà lại lập topic tố cáo mình,đấy,ngu là ngu ở chỗ đấy! Tự thừa nhận các nick hunter859,nganlong859,petpet859 ( cái số 859 chắc có ý nghica lắm đây),nhamthin,mucoi....là của 1 ng

Thử hỏi các bạn,có bạn nào ngay thẳng trên dđàn mà lại có nhìu nick thế k? Như ngoài XH cũng vậy,1 ng k thể nào có 2 tên,2 chứng minh nhân dân.chỉ có kẻ gian với lấy nhìu tên họ thay đổi để k bị phát hiên thôi! Trên dđàn ai mua bán uy tín đàng hoàng chỉ dùng duy nhất có 1 nick thôi! Làm sao lại có chuyện 1 ng lập vô tội vạ nick như vậy,đã quá rõ ràng!

Bạn xử lý vấn đề rất NGU,mình nói thẳng là như vậy
Thay vì bạn phải trốn đi,yêm hơi lặng tiếng đi,như mấy cái topic bạn bị phát giác ấy,đằng này bạn còn dám lập cái topic tố cáo ngược lại tôi,để bị quật lại vào ng,càng thêm đau đớn,và mang tiếng!!!!

Bảo Linh cứ bảo hẳn với cái mem ấy là : Cảm thấy thích gặp bên ngoài thì cứ bay vào đây,đây cũng sẵn sàng tiếp chiêu đấy....xem nó còn to mồm không,ghét nhất mấy đứa hèn mà còn tỏ ra nguy hiểm...lại còn dở cái bài khủng bố tinh thần nhau...cứ làm như ghê ghớm lắm ấy!

Bao Linh 85

I_Like_Pet
Bảo Linh cứ bảo hẳn với cái mem ấy là : Cảm thấy thích gặp bên ngoài thì cứ bay vào đây,đây cũng sẵn sàng tiếp chiêu đấy....xem nó còn to mồm không,ghét nhất mấy đứa hèn mà còn tỏ ra nguy hiểm...lại còn dở cái bài khủng bố tinh thần nhau...cứ làm như ghê ghớm lắm ấy!

Ối,tớ cg đã nói vài lần rùi ấy chứ!!
Tớ bảo ráng lừa cho bằng đc ai bán mấy bé mèo tội nghiệp đi,rồi lấy tiền mua vé mấy bay vào đây,tớ típ đãi trà nước,phục vụ tận răng lun cho!!
Mà cơ khổ,cậu cũng kỳ,chọt trúng cái điểm yếu ấy của hắn!
Bị mọi ng vạch mặt liên tục từ tháng 8 rồi trốn chui trốn nhủi ấy,có dám làm j đâu nào!nay " xui "cho tớ (mà hên cho nó) ở tậnnnnnnnn tuốtttttttttttt tphcm,nên coi như là đc nc làm tới ấy!!!!
Mình nghĩ hắn là MEN ấy chứ,mà chắc mặc váy hay sao ák,bị khiêu khích vậy,thay vì ừ,mày chờ đó,tao vào tphcm đây cho nó ngắn gọn,đỡ tốn tài nguyên đúng k,thế mà hắn chọn phương án hèn nhất là đôi co lắm lời với bọn mình,đa số là chị em phụ nữ k đấy!!!
"anh hùng mèo" ghê chưa!!!

hunter89

http://www.yeuthucun...5nhockoi89/

à à, tớ ko để ý @@ sr chủ 2pic

hi hi cảm ơn các bạn

silvershark8x

T.Viên Năng Động
Đã đặt chú ý giúp chủ topic, mong mọi người tích cực tố giác những thành viên "đen" đang làm bẩn diễn đàn

silvershark8x

T.Viên Năng Động
Đã đặt chú ý giúp chủ topic, mong mọi người tích cực tố giác những thành viên "đen" đang làm bẩn diễn đàn.

Bao Linh 85

I_Like_Pet
Xứ sở sương mù said:
Dạo này ng đó vẫn hoạt động trên diễn đàn ta đó mọi ng ạ
Hôm nọ đọc box bán chó vừa có ng lật mặt mới být
Mọi ng cảnh giác cao độ nhé
Topic đó ở đâu? Em đưa link giúp c đc ko?
Hiện nay hàng ngày c phải qua lại giữa viet-pet và vietdog vạch mặt nó đây!

iloveyoudogandcat

Thành Viên Tích Cực Có Uy Tín
Cám ơn những lời chia sẻ của các bạn , cũng đã 2 năm kể từ ngày ấy ...ngày đầu tiền mang 1 em cún về nhà và nhìn e ấy chết ... Thời gian gần đây mặc dù mình đã cảnh báo nhưng vẫn có nhiều bạn vì nhẹ dạ mà bị lợi dụng , chỉ mong những thông tin này đến được với các bạn sớm và đúng lúc để không ai lỡ tiếp tay cho cái ác , mình tẩy chay họ thì họ ko nhập cún về nữa , các e ý sẽ được sống tự nhiên thoải mái và đúng nơi được sinh ra . Về bản thân thì cũng rất đau buồn khi vừa rồi mình có mở trại chó giống nhưng do dịch bệnh các bé ra đi lần lượt, từng ngày trôi qua phải mang từng bé đi chôn thật không nỗi đau sót nào hơn , vì nỗi ám ảnh đấy nên mình đã ko nuôi cún nữa và gác lại quá khứ :Onion07:

e đang định mua 1 e ở 366 trương định, thik lắm bh ko mua ở shop mà mua trên mạng thì đắt lắm e ko có tiền. làm sao để bik ddc e cún nào khoẻ mạnh, thực sự là e rất thik chó :(

Yeugauxinh

Cám ơn bác. Bài viết rất hay. Chó chết đâu phải chị mất tiền là xong. Chủ buồn khóc lóc mấy ngày. Chó ốm, chăm nó biết bao tình cảm dành cho nó. Giờ nó lăn ra chết... Chán !!!

Bi h chó đắt hơn vàng rồi. Mua khó quá...:(((

tlong0709

Em ở hà nội... rất thèm và quan tâm đến chó mong anh chỉ dẫn ... Trước em có nuôi 1 bé mèo nhưng bé chết và từ đó về sau em ko còn thích bất cứ 1 con mèo nào nữa =.=~ . Nên h chuyển qua chó mong tìm lại đc cảm giác...
Lúc đầu ko biết gì định ra mấy shop chó ở Hoàng mai các kiểu - May quá ba mình bảo toàn chó bệnh ko cho mua .
Sau đó lên face tìm thì biết 1 chị tên QuyênPham ( china girl) thấy các bạn commend nhiều trên face, hò hẹn mua đủ kiểu nên em cũng yên tâm, Vừa đến hôm quyết tâm ra đấy xem và mua luôn cho nóng thì lên trên này thấy cũng nhiều phốt của bạn ý quá @@ Nhưng mà phần lớn thấy chị ý cũng giải quyết ổn thỏa ( nhưng nói chung là chó vẫn chết và dù vất vả bồi thường 50% )
VD : http://www.yeuthucung.com/topic/51822-gui-chi-quyen-china-girl/page-2
:(( Giờ em nghiền ngẫm 15 page này muốn hỏi anh và mọi người có uy tín và nhiệt tình ...
Mua chó ở HN mua ở đâu thì đảm bảo ? Giá rẻ thì tốt nhưng mà nếu bắt buộc phải đắt thì em cũng sẽ cố gắng ( vì còn là sinh viên nhưng bố mẹ nuôi =)) nên cũng có tiền tiết kiệm chả biết tiêu vào đâu )
Chăm sóc chó mới về như nào ạ? cả tiêm lẫn cho ăn gì mấy ngày đầu sau này em sẽ cho nó ăn kiểu người ăn gì chó ăn nấy. ( :)) em ko ăn đường và hạn chế chất béo )
Mới đầu em thích nuôi chó bé 2 tháng nhưng nhận thấy bắt lúc bé quá thì nhiều % là chết khổ thân nó nên thôi em quyết định nuôi chó mới lớn 1 tý, sức khỏe khá ổn định và có sức đề kháng ... @@ chắc là tầm 5tháng nhỉ ?
Cho em 1 địa chỉ bác sĩ thú ý thật uy tín và giỏi vì nhỡ có gì sẩy ra thì em còn biết :(

sieukhuyenvn

YTC Developer
Chó tàu cũng có nhiều kiểu chó tàu bạn ạ.Đúng như bạn nói người Việt mình chỉ thích đồ rẻ thôi.Nhưng mà tiền nào của ấy bạn ạ.Có những con chó tàu còn đắt hơn chó đẻ tại VN.Thêm nữa là chó rẻ tiền thì ko phải con nào cũng như bạn nói.Cũng có con nọ con kia.Hơn nữa theo như mình đc biết thì Noping chỉ có tác dụng trong vòng từ 5 đến 7 ngày thôi.Nếu các bạn có khả năng thì thì bỏ 20 - 30t ra mua 1 con chó tàu xem..chất lượng sẽ khác hẳn.Chủ thớt mất nhiều tiền như vậy bức xúc cũng là đúng thôi.Mình có qua khu đường bưởi xem rồi.Ở đó họ bán chó ko bảo hành.Mình có hỏi thì họ nói là muốn bảo hành thì gấp đôi tiền.Như vậy thì mua làm gì.Chủ thớt cũng thiếu thận trọng ở chỗ đấy.

Capi nhỏ

Cám ơn bài viết cua ban. Minh dang nhờ em gái sống o Bangkoc Thái Lan mua cho mình mot be Beagle, ban co thể cho minh mot so kinh nghiem hi mua cho o Thái Lan không?? Cam on ban nhieu.