• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

Liệu có phải chó nhà mình đã đến lúc ... :(

leijia

Lúc mình post lên đây thì thực sự là mình đang rất rối trí. Mình cũng không định đăng lên, nhưng vẫn có 1 hy vọng nhỏ, rằng có bạn nào trên này có thể giúp mình. Nhưng thực sự là khi đứng ở vị trí của mình, mình chỉ đứng mà nhìn em nó đau đớn, khóc mà thôi.

Nhà mình có 1 em chó, 13,14 tuổi rồi. Em bị mắt đục, bs bảo là tiêm 4,5 mũi là sẽ khỏi/đỡ. Sau 3 mũi đầu tiên thì em rất đỡ, thấy mắt đen hẳn. Nhưng đến mũi thứ 4 thì em lại bị mệt. Rồi đến mũi thứ 5 thì em lịm và cứ nằm bệt trong chuồng. Bh đã 4,5 ngày nay em không ăn đc gì. Làm tất cả mọi thứ em đều ngửi rồi không ăn, hôm qua và hôm nay thì không dậy được để ăn. Đã thử cho uống nước đường, cháo (tiêm xilanh vào mồm) nhưng cũng không đỡ.

2 mắt của em bị thụt vào trong, chắc tại thuốc quá mạnh. Người lạnh, hôm nay lại còn rên hừ hừ, kêu như là bị đau cái gì đó, thương lắm ý. Không tài nào mà ngủ được.

Em đi vs tại chỗ :((

Có phải em sắp đi không :( Mình thật sự không muốn nghĩ đến chuyện đấy :((((

duymanhueh

★╬♥๑ღduymanhueh♥๑ღ╬★
Lúc mình post lên đây thì thực sự là mình đang rất rối trí. Mình cũng không định đăng lên, nhưng vẫn có 1 hy vọng nhỏ, rằng có bạn nào trên này có thể giúp mình. Nhưng thực sự là khi đứng ở vị trí của mình, mình chỉ đứng mà nhìn em nó đau đớn, khóc mà thôi.

Nhà mình có 1 em chó, 13,14 tuổi rồi. Em bị mắt đục, bs bảo là tiêm 4,5 mũi là sẽ khỏi/đỡ. Sau 3 mũi đầu tiên thì em rất đỡ, thấy mắt đen hẳn. Nhưng đến mũi thứ 4 thì em lại bị mệt. Rồi đến mũi thứ 5 thì em lịm và cứ nằm bệt trong chuồng. Bh đã 4,5 ngày nay em không ăn đc gì. Làm tất cả mọi thứ em đều ngửi rồi không ăn, hôm qua và hôm nay thì không dậy được để ăn. Đã thử cho uống nước đường, cháo (tiêm xilanh vào mồm) nhưng cũng không đỡ.

2 mắt của em bị thụt vào trong, chắc tại thuốc quá mạnh. Người lạnh, hôm nay lại còn rên hừ hừ, kêu như là bị đau cái gì đó, thương lắm ý. Không tài nào mà ngủ được.

Em đi vs tại chỗ :((

Có phải em sắp đi không :( Mình thật sự không muốn nghĩ đến chuyện đấy :((((

hix,tội nghiệp chú quá,có lẽ là bệnh nặng lắm,hic,có lẽ thuốc quá liều đây.Cầu mong cho cún của bạn mau chóng khỏe lại.

__Li.Bu__

Chips - The Event Operate-r
a xin lỗi khi phải nói ra điều này, nhưng chó của e đã sống rất thọ rồi, 13,14 tuổi có thể tương đương với 80t ở người đó. sỡ dĩ thuốc ko có tác dụng là vì chó đã quá già, đề kháng ko còn nữa....các triệu chứng e kể đều là bệnh về tuổi tác của chó cả đấy (mắt đực, lõm sâu..). sinh lão bệnh tử, ko tránh dc đâu, chia buồn với em nhé

leijia

cám ơn mọi người. Em chó nhà em đã đi từ 3h sáng hôm trước. Em vẫn biết là tuổi chó có hạn, và cũng biết sẽ có ngày này, nhưng vẫn đau lắm :(( Dù sao thì nếu không tiêm, em hy vọng em nó vẫn có thể sống với gia đình lâu hơn. Dù sao cũng cám ơn mọi người đã quan tâm.

duymanhueh

★╬♥๑ღduymanhueh♥๑ღ╬★
cám ơn mọi người. Em chó nhà em đã đi từ 3h sáng hôm trước. Em vẫn biết là tuổi chó có hạn, và cũng biết sẽ có ngày này, nhưng vẫn đau lắm :(( Dù sao thì nếu không tiêm, em hy vọng em nó vẫn có thể sống với gia đình lâu hơn. Dù sao cũng cám ơn mọi người đã quan tâm.

uhm chia buồn cùng em nha,nó gắn bó với mình lâu thế,giờ nó đi không dễ mà quên được đâu :khoc_nhung_ko_chiu_thua: :khoc_nhung_ko_chiu_thua: :khoc_nhung_ko_chiu_thua:

lovepet12306

T.Viên Năng Động

ui! nuôi dc 1 pé cún 13t cũng đâu có dễ. chia bùn cùng bạn nha! :sadcorner: :sadcorner: :sadcorner: :sadcorner:

sj3u.nh4n

YTC Developer
nuoi dc cun 13t cung la ca 1 trang duong day ban

duymanhueh

★╬♥๑ღduymanhueh♥๑ღ╬★
Chia buồn cùng bạn nhé. Nhà mình cũng vừa mới mất một em cún, đã ở với nhà mình gần 7 năm. Thương lắm!

uhm cún nhà mình cũng được 7 tuổi rồi,chắc là cũng khá già rồi đây,hy vọng chú sẽ còn sống thật lâu nữa