• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

Lần đầu nuôi hamster

tungxibo456zx

Yêu Cún iu
Như tiêu đề! em đã được papa and mama cho nuôi hamster :good_job: ! nhưng em tính tiền chi phí cho hamster! :go_mo:
1.Em định nuôi WW sóc nhưng ko bít mắc không! kham khảo giá trên mạng thấy có tiệm 45k với 50k! :Onion35:
2.Lồng chắc nuôi lồng như lồng kính ko bít khoảng nhiu :co_y_tuong_xau: ! tính cả tiền mua whell ( ko bít ghi đúng hay sai :hmmm: ) và nhà + cát + bồn tắm + thức ăn + chén + ... :ngoi_xom: ?
3. nhà em anh em hay chơi game và bật nhạc ko bít hamster chịu nổi giấc ngũ ko :ngoi_xom: ! phòng em dùng quạt + máy lạnh(lâu lâu mới mở :lau_mo_hoi: ) ko bít hamster ra sao?
4. lồng kính thì em định đưa thức ăn cho hamster để em làm quen với nó nhưng ko bít đưa cách nào! mong anh chỵ chỉ dạy ạ :gongxi-1: !

tungxibo456zx

Yêu Cún iu
no body help me!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!! :dead:

Bé Xún

T.Viên Năng Động
Như tiêu đề! em đã được papa and mama cho nuôi hamster :good_job: ! nhưng em tính tiền chi phí cho hamster! :go_mo:
1.Em định nuôi WW sóc nhưng ko bít mắc không! kham khảo giá trên mạng thấy có tiệm 45k với 50k! :Onion35:
2.Lồng chắc nuôi lồng như lồng kính ko bít khoảng nhiu :co_y_tuong_xau: ! tính cả tiền mua whell ( ko bít ghi đúng hay sai :hmmm: ) và nhà + cát + bồn tắm + thức ăn + chén + ... :ngoi_xom: ?
3. nhà em anh em hay chơi game và bật nhạc ko bít hamster chịu nổi giấc ngũ ko :ngoi_xom: ! phòng em dùng quạt + máy lạnh(lâu lâu mới mở :lau_mo_hoi: ) ko bít hamster ra sao?
4. lồng kính thì em định đưa thức ăn cho hamster để em làm quen với nó nhưng ko bít đưa cách nào! mong anh chỵ chỉ dạy ạ :gongxi-1: !

1. Chắc khoảng từng đấy..................mình ko bít T.T...........................ở HN tận 60-70k cơ.................ở TPHCM rẻ hơn:D
2. Mình hem bít nốt ở HN vs TPHCM giá cả khác nhau tầm 500k trỏ xuống
3.Chơi game vs bật nhạc thì mở nhỏ thui..................nhìu tiếng lạ ồn ào wa bé bị stress đó
4.Tùy từng bé mà mức độ làm quen khác nhau................có bé phải hiến máu mới làm quen dk.................có bé hiền thì làm quen rất nhanh................
Cách làm quen: đầu tiên bạn thử cho bé ngửi tay xem bé phản ứng thế nào...............nếu bé cắn thì phải chịu..............cầm thức ăn trên rùi đưa cho bé thường xuyên.......hoặc dũng cảm hơn thì cho thức ăn lên lòng bàn tay rùi đua vào chỗ bé(bé dạn thì sẽ bò lên tay, còn bé ko dạn thì cắn 1 nhát>

tungxibo456zx

Yêu Cún iu
hã ! hiến máu! :Onion34: ! em bị cắn một lần tại nhà thằng bạn! lúc đó khóc ra nước mắt ( hồi lớp 5) :Onion34: ! ráng cầm lên nữa thì em bò vào! :keke_hehe: ! hình như là bear :eye_wide: !

Bé Xún

T.Viên Năng Động
hã ! hiến máu! :Onion34: ! em bị cắn một lần tại nhà thằng bạn! lúc đó khóc ra nước mắt ( hồi lớp 5) :Onion34: ! ráng cầm lên nữa thì em bò vào! :keke_hehe: ! hình như là bear :eye_wide: !

Mà bé bạn chắc hiền thui..................ko đến nỗi kinh khủng như trên đâuT.T..............ww thường dạn vs ng` và hiền hơn 4 loài còn lại mà

tungxibo456zx

Yêu Cún iu
Mà bé bạn chắc hiền thui..................ko đến nỗi kinh khủng như trên đâuT.T..............ww thường dạn vs ng` và hiền hơn 4 loài còn lại mà

:good_job: ! ko bít tiền chi phí lồng + cát + thức ăn + tùm lum khoảng nhiu ta :lau_mo_hoi:

tungxibo456zx

Yêu Cún iu
nobody help me :sadcorner: !

Bé Xún

T.Viên Năng Động
:good_job: ! ko bít tiền chi phí lồng + cát + thức ăn + tùm lum khoảng nhiu ta :lau_mo_hoi:

Cách tốt nhất để bít đó là....................................mua đi thì bít =)))))))))))))))))

tungxibo456zx

Yêu Cún iu
Cách tốt nhất để bít đó là....................................mua đi thì bít =)))))))))))))))))

:157:

tungxibo456zx

Yêu Cún iu
help me

tungxibo456zx

Yêu Cún iu
còn ai trả lời không nhĩ :gongxi-1:

Bé Xún

T.Viên Năng Động
lồng +cát+ linh tinh khác = 400==>>500k

Hem đến thế đâu bạn...................ở tphcm rẻ hơn mà:D

Pesueta

YTC Developer
mói nuôi thì em nên nuôi bear hay vàng chanh.giá hơi cao nhưng bé rất thân thiện..còn các vật dụng như mùn cưa , thức ăn thì bên chị đang có giá hỗ trợ cho học sinh sinh viên đây , mùn cưa 13 ngàn nửa kg + thức ănt rộn chỉ 28k nữa kg [bích rất to] + cát tắm ... có dịch vụ ship hàng tận nhà nữa nghen

Kem_Ốc_Quế

S.U.E
Staff member
Super Moderator

b sẽ mất khoảng : * 100k đôi hams, có mấy shop mới mở hams loại khác = giá hams sóc đấy
* mấy đồ linh tinh cần thiết ấy nếu tiết kiệm 250k là ổn thả ga cũng chỉ 400k là cùng vì giá ở HCm rẻ
* hams ngủ bất cứ lúc nào có thể, b cứ để chỗ yên nhất là ok, ko lo hams lạnh quá
* B cứ cho bé lên tay mà đút đồ ăn, nui WW sẽ dễ quen hơn, camp bản tính khó đoán, tuỳ từng bé thui