• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

Lần đầu nuôi chó , mong mọi người giúp đỡ !

RoyChou

Em được chú cho 1 con chó , cũng chả bik loại chó gì , thấy mập mạp dễ thương nên nhận nuôi .
Đã nuôi đc 3-4 ngày rùi , đoán thì khoảng 1 tháng máy 2 tháng =="
Đây là hình
Mọi người xem thử đoán nhiêu thoáng , e cũng không biết rõ ..
bé có 4 cái răng rồi , không biết ngứa nú hay sao mà mõi lần e đi học về lại chơi vs nó tí là nó cứ canh cắn vào máy ngón tay , không thì cứ tìm vật khác cắn xe liên tục
E có mua que xương sữa mà nó hong chịu ngậm ...:(
Mọi người tư vấn giúp :(

Kem_Ốc_Quế

S.U.E
Staff member
Super Moderator
Trông bé giống chó nhật à, tầm 2th hơn thì phải. Mà sao có 4 cái răng thế bạn? Cún 1th mọc đủ răng cơ bản rùi, 4 cái bé móm à =)))
Bé nso đang tuổi mọc răng, cho con gấu cũ hay dép xốp ý, bé cắn thì mới đỡ phá hơn ^^ (Xương sữa cứng, 4 cái răng thì bé ko thích gặm là phải)
Bạn còn cần gì nữa ko?

RoyChou

Em đã có mua dây đeo cổ và cả dây dắt bộ , đều bằng vãi . thế khi nào mới đeo cho nó được ? Và cho em hỏi nên cho nó ăn gì , thức ăn của chó hay là thịt trộn vs thịt ?

Kem_Ốc_Quế

S.U.E
Staff member
Super Moderator
RoyChou said:
Em đã có mua dây đeo cổ và cả dây dắt bộ , đều bằng vãi . thế khi nào mới đeo cho nó được ? Và cho em hỏi nên cho nó ăn gì , thức ăn của chó hay là thịt trộn vs thịt ?
Đeo bh là ổn bạn ạ, nếu muốn thả rông bé thì dắt dây dạy cho quen, vài tuần sau bé quen sẽ tự đi theo mình luôn...
Cho ăn gì cũng đc nhé, thay đổi thường xuyên. Trộn thì thêm rau vô cho đủ chất, thức ăn ké chút cơm, luân phiên là đc ^^

Pham hoang ngoc tram

Vẫn Fa đấy tám đi :/
Bé ăn cơm thịt trộn đồ ăn khô là ok ak!!!mà muốn đeo thì đeo bi h đi. Trông bé giống chó nhật lai ta quá

viet_u7891

YTC Developer
bạn hạn chế cho bé ăn thịt nha, tập cho bé ăn cơm chan với canh thì tốt cho hệ tiêu hóa.. Cún tuổi đó đang thích giỡn lắm, và đang ngứa răng nên hơi phá đó.Dừng cho cún ăn các loại thức ăn của chó mà có xuất xứ TQ bé ăn 1 thời gian rất dễ bị lủng ruột... tiêu hóa yếu..