• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

làm thế nào để mèo hết rụng lông và ko ị bậy nữa?

yêu mèo cưng

vua lười
mèo nhà em trông thì rất ư sạch sẽ và ngăn nắp, thế mà tính của nó thì ngược lại :((
mấy hôm đầu về nhà, nó rất ngoan, vệ sinh đúng chỗ, nhà em rất hài lòng.
vài tháng sau....
bme la hét om sòm,trời ơi. ban thờ trên cao đầy lông, ngay ở bên dưới là một bãi mìn to đùng. pé bị bố đánh ngay sau đó nhưng vẫn tiếp tục tái phạm. oe oe, nhìn em nó bị đánh thương lắm, phải làm thế nào bjo?
miu nhà mình nè!
View attachment 32490
View attachment 32491

quynhnhu

Silver Member
bạn hãy cột bé một chổ rùi đặt chậu cát gần đó khoảng 1tuan hơn là bé sẽ ngoan trở lại thôi,còn việc rụng lông thì mèo nào cũng bị rụng hết nếu rụng nhiều wa thì bạn hãy ra thú y mua dầu omega về cho uống ngày nữa bịch khoảng 1tuan sẽ giảm rụng nhiều.

•๖ۣۜSudin™

♥๖ۣۜSuper ๖ۣۜIu ๖ۣۜMiu♥
:lau_mo_hoi:
E nên tìm hiểu mình thích mèo ntn
nếu thích mèo ít lông mà ko thích mèo ta hoặc mèo xiêm thì em nên mua ALN (anh lông ngắn)
Còn mèo Xù - Mèo nga hay Anh lông dài v...v... tất cả đều KHÔNG THỂ KHÔNG RỤNG LÔNG
vì mỗi ngày mèo đều sản sinh lông khỏe và rụng lông yếu...
Hoặc e để ý thấy da có nhóc có những khoảng không có lông,chóc vẩy,chảy nước - dịch hôi.... thì hãy tìm hiểu trong 4r00m xem đó là bệnh gì và cách chữa trị sớm nhất cho bé.

Còn Vụ đi Vệ Sinh... thì do E hay thả rông thôi
Mình nên quy định cho bé chỗ đi vệ sinh
nhiều khi nó ko ý thức đc như con người
Vì nhìn mầu cát hay những chỗ tương tự là nó sẽ đi vào đó
và đánh nó thì có khi nó sẽ nghĩ rằng phải đi vào chỗ bên cạnh hoặc chỗ khác "gần" CHỖ CŨ
phải cố định 1 thời gian để ý thức lại cho bé
vs... e nên để ý... đừng để bị đánh nhiều. đến lúc nó sợ quá. thường là ko nghĩ đc nữa T_T :dead: