• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

LÀM SAO KHI MÈO HAY GẶM TAY?

miuxu

YTC Developer
Bo nhà mình ngoan, ăn tốt, sạch sẽ, sống rất kỷ luật chỉ có 2 điểm yếu: 1 là điếc....hic, chủ gọi k biết gì;2 là hay gặm tay chủ. Mình đưa đồ chơi k chơi chỉ thích gặm tay thôi, làm sao bây giờ? Mình nuôi mèo nhiều, mấy em khác chỉ mắng nhẹ là các e k cắn nữa nhưng em Bo...điếc nên nhắc nhiều chả nghe, chả lẽ đánh mấy cái thì k lỡ. Hôm nay mình đánh nhẹ vào miệng lúc em ấy đang gặm thì em ấy giận, đi năm một góc, mình k chịu được làm lành thì lại gặm tay. Help!

Janes Soleil

YTC Developer
Đọc topic bạn này thấy dễ thươg quá ih :03:
Rất tiếc giúp thì ko giúp đc j vì mình cùng chung số phận với bạn, Misa nhà mình nghe rõ rành rành mình mắng nhẹ có la có mà nó vẫn lỳ ra nhè ngay tay mình mà cắn, còn day day cho đã ngứa răng nữa cơ :khoc_nhung_ko_chiu_thua:

Deb

:Cmon baby_kusit: Mỗi lần gặm tay bạn búng tai em ý một phát, búng ko mạnh cũng ko nhẹ. Vò giấy thành cục cho bé đùa (dí vào người) mỗi lúc gặm tay cho em ý quen dần với việc chơi với thứ khác.

miuxu

YTC Developer
hic, bóng này, gấu bông này, mèo bông này, hổ bông này, cần câu này, bít tất này............ chả thiếu gì đâu nhưng mà chỉ thích mỗi tay mình thôi. Mình đưa đồ chơi thì ôm đồ chơi vất đi chạy theo mình đòi gặm tay. 3h sáng ngủ dậy nhảy chồm chồm kêu ầm lên đòi mình dậy chơi cùng, trưa cũng chỉ ngủ 30 phút rồi lại đòi mình chơi cùng. Hic. Cứ thế này mình toi mất thôi.

miuxu

YTC Developer
à, quên mất, thích gặm sạc điện thoại với tai nghe, toi 2 cái tai nghe của mình rồi. Nhưng tai nghe vất đấy thì k chơi, cứ nhằm cái nào mình đang đeo ấy. Hic

I♥umeo

T.Viên Năng Động
Bạn kiếm đây thừng về quấn vào cái que .... cho em ý gặm bạn à`... mà em mèo nhà bạn là to hay bé mà vẫn ngứa răng nhỉ ...!
Công nhận thế dễ thương thật y như mấy em mèo con nhà tớ chán chán lại gặm tay tớ ... găm thế ko sao nhưng có lúc đang gặm cắn luôn tay tớ ý ..nhất là khi đi ngủ ... tớ đang ngủ ngon lành mấy đưa trèo nên con thì cắn tay con thì cắn chân :lac_dau: ( sợ lắm )
May mà dạo này chúng nó lớn lớn hơn nên bỏ luôn cái tật ý r :le_luoi:

Sca

Mật nhà tớ không gặm tay chủ nhiều mà toàn nhảy lên người thôi à. Lúc mình ngồi thì không sao, chứ lúc đang đứng nấu ăn chẳng hạn, khi nó nhảy lên là nó giơ mấy cái móng vuốt ra để trụ. Trùi ui lúc ấy mà mặc quần áo mỏng một tí là teo ngay. Hix, bạn hãy hạnh phúc vì Bo mới chỉ gặm tay thôi :khoc_nhung_ko_chiu_thua:

hanhjen

♥ Luật sư của mèo ♥
Mật nhà tớ không gặm tay chủ nhiều mà toàn nhảy lên người thôi à. Lúc mình ngồi thì không sao, chứ lúc đang đứng nấu ăn chẳng hạn, khi nó nhảy lên là nó giơ mấy cái móng vuốt ra để trụ. Trùi ui lúc ấy mà mặc quần áo mỏng một tí là teo ngay. Hix, bạn hãy hạnh phúc vì Bo mới chỉ gặm tay thôi :khoc_nhung_ko_chiu_thua:

Giống hệt mèo nhà mình đó :D Cứ đứng nấu ăn là nó lại vươn tay vươn chân bám lấy mình, móng vuốt thì sắc, mặc quần cộc là xước luôn 1 mảng ý :-SS

pokemon090909

Đỡ quá,mèo nhà em thích nhảy lên xe đạp và cắn.Kết quả xe đạp ngả,em bị đau chân.
Ước gì mèo em cũng như mèo của mấy anh chị

alisa401

khi co con meo gam tay cac anh chi , thi cac anh cac chi mua do choi gam o VN . co luc o hang xom cua ban em cung bi gam tay , ban em da mua cua hang do choi thi ban lay do gam . o cua hang do choi dep lam .
bi mat day ! em ko noi dau , thuc ra ten cua hang em khong noi dau , toan do choi cho meo. :Onion32: :good_job: :gud_job: :phew: :loa_loa:

Minh Vũ

Đang ốm nên kế hoạch mua mèo ALD, ALN tạm dừng T ^
Đáng yêu quá :D
Bạn thử bôi ớt vào tay xem :p
Nghiêm túc đấy, ko đùa đâu, em í bị 1 lần sẽ hãi đến già!

mocuran

YTC Developer
đây thì đưa tay cho gặm luôn riết chai tay =))), gặm sao thì gặm ko cắn trúng vô lòng bàn tay đc rồi nhột lắm =)), chân cũng rứa =))))), thế mới yêu mèo =))

kamila

YTC Developer
Mèo nhà mình cũng thích gặm tay lắm . 2 em cứ gặm tay mình với ông xã suốt ngày còn gặm cả mũi ông xã mình nữa . Đồ chơi thì ko thèm chơi gì cả

sơeiwjfpg

hu hu . bé nhà mình ngày đầu thì gặm nhẹ lắm , thấy thương nên mới chiều cho cắn suốt . chiều xong thì không ngờ bé đã nhờn với mình và có quát đến mấy thì mặt vẫn tươi tỉnh như ko có chuyện gì xảy ra . đến bây giờ lại còn cắn đau hơn nữa chứ . giúp mình với !!!!! nuông chiều là 1 sai lầm với mình !!!:37::07::m104: