• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

làm sao để xin pa-ma nuôi cún? :((

holehola

Đồng lát chính hịu
Còn mẹ m thì cũng ko cho nuôi chó đâu, nhưng được cái bố chiều. Một hôm hai bố con trốn mẹ đi mua. Mẹ về thì "chuyện đã lỡ rồi", m còn chém gió cái giá cắt cổ. Thế là mẹ tiếc tiền, ko dám đem cho, ko nói gì lun :157: :157: :157: . Mà càng nuôi mới thấy bé rất khôn, giờ cả mẹ cũng yêu pé lun rùi! Hôm nào cũng phụ trách mảng cho pé ăn!!! :keke_hehe: :keke_hehe: :keke_hehe: cứ liều thử một phen bạn ạ! Chúc bạn sớm có một bé cún xinh xắn! :Onion36: :Onion36: :Onion36:

hamstercandy2212

hams hăng hái
Kế hay nhất: tỏ ra là mik đã trưởng thành như tự chăm sóc cho mik, tự dậy sớm, luôn nghe lời ba mẹ..... Sau 1 khoản thời gian thấy ba mẹ đã hài lòng, vui vẻ thì hãy xin phép( tốt nhất là vào buổi ăn cơm). Có thể nói như sau: con hứa với ba mẹ sẽ luôn chăm ngoan và sẽ ko để nó dơ dấy, làm phiền ba mẹ đâu. Tiền bạc ba mẹ cứ để con lo!
Nhắm vào điểm yếu của ba mẹ:lo sợ dơ dấy, lây bệnh, lo con mik chỉ để cho mik chăm ko chịu chăm, lo con mik chỉ chăm cho cún ko lo học...........Chúc bạn thành công! :gongxi-1:
p0n said:
mình cực cực cực cực kì mún nuôi chó từ lâu r... Lúc nhỏ xin thì pa-ma nói để lớn lên, biết chăm cún mới mua cho... Đến h, cấp 3, vẫn tiếp tục năn nỉ ỉ ôi pa-ma, chỉ xin pa-ma cho nuôi cún còn tiền mua cún, chuồng, đi bs thú y mình sẽ tự để dành tiền tiêu vặt để dùng. V màk pa-ma vẫn k cho nuôi chó các pạn àh :(( làm s để thuyết phục pa-ma mình đây (nhà mình đầy đủ điều kiện, cũng khá rộng nữa)
Bạn nào góp ý giúp mình vớiiiiiiiiiiiii~~~~~~~~~~~

Tô Ngố

Member
Tớ thì gào khóc vật vã cũng không cho nuôi :sadcorner:
Phụ huynh lúc nào cũng thế , kêu là khi nào con biết cách chăm sóc rồi hãy nuôi , đến lúc lớn rồi thì papamama lại nêu ra 1001 tác hại của việc nuôi chó mà không bao giờ nghĩ tới mặt tích cực :154:
Tuyệt thực đê :Onion35: Giờ tớ cũng đang muốn giảm cân mà :good_job:

bill vũ

ui bạn giống mình :(( hic thích nuôi từ lâu lắm r nhưng bm có cho nuôi đâu :( đang định góp tiền xong ẵm 1 bé về xong bảo người quen trên mạng cho c ạ :)) hehee kb có đc ko nữa :3

hung tran

Member
Cứ tậu một em về chơi và hứa rồi thuyết phục ba mẹ ròi nêu lợi ích của nó
Mình cũng làm thế để thuyết phục nuôi rắn

Dì của mình, trình cao học, học cao nhất nhà, cấm ko cho nuôi chó, ko nói được lý do lại nói sán chó lên não ( báo đăng) nhưng chả biết sán chó lên não là gì, mình thấp cổ bé miệng con nít nói ai nghe, thế là bị cấm ko cho nuôi từ chó đến mèo, chim. chuột...

ấM ức đành giở hạ sách, tiền trảm hậu tấu, canh lúc nhà ko có ai ẳm 1 bé xù bông gòn tròn lủng lẳng về, giấu trong phòng, tập cho uống sữa, ăn hạt, vs trong nhà tắm/ toilet

bé đạt tiêu chuẩn, thả ra ngoài chơi bố mẹ thấy chửi, bảo chó nhà bạn gửi vài hôm :157: trong vài hôm thấy bé ngoan, 2 người điều thích bắt đầu giở chiêu cuối :143163ljogging: nhà nó nhiều chó lắm, nuôi ko hết, ba mẹ nó bắt nó đem cho hoặc bán bớt :143163ljogging: con xin nó cho con con này, ngoan lắm, dễ thương lắm, nếu bán thì mấy triệu 1 con đó, mà thân lắm nó cho con free luôn :bye:

:Onion27: em đã làm và đã thành công, chúc các bác có thể may mắn như em

Hà Nguyễn

Mẹ tớ cũng có cho nuôi đâu. Xong t cứ kệ. Vào một ngày đẹp trời vác 1 em Miu về nhà, kiểu " chuyện đã rồi". Tớ lấy lý do bạn tặng quà. Mẹ cũng đành chấp nhận. Mình chăm em sạch sẽ có trách nhiệm là dần dần phụ huynh cũng ok. Bây giờ thì em Miu như là 1 thành viên trong gia đình rồi.hihi

chimcanhcut_dus

YTC Developer
ca này khó vì thực ra chắc bố mẹ bạn cũng có cái lý của họ.bởi bạn phải xác định rằng nuôi cún không dễ như người ta tưởng.chuyện ăn uống đi vệ sinh thì không nói làm gì nhưng nếu cún bệnh do chủ nuôi không chăm sóc đúng cách thì sao?tiền mất không đáng nói nhưng quan trọng là tự mình thấy hối hận,dằn vặt.cho nên mình khuyên bạn nên suy nghĩ kĩ trước khi xin bố mẹ thì hơn

ascoeur

YTC Developer
Mình cũng từng nuôi 1 em cún... và khi em cún ra đi, mình đã tự nhủ là sẽ không bao giờ nuôi cún nữa. Rồi thời gian trôi, tình cờ cún xuất hiện và mình đã đón nhận em như chưa hề có chuyện gì xảy ra. Bây giờ em cún vẫn đang ở với mình nhưng nếu chuyện đấy lặp lại một lần nữa thì không biết là sẽ ra sao?!

hanhjen

♥ Luật sư của mèo ♥
Bạn cứ mang về rồi thuyết phục dần dần, cố gắng chăm em ý thật tốt, thật sạch sẽ và ko làm ảnh hưởng đến pama là ok mà :D

Kế hay nhất: tỏ ra là mik đã trưởng thành như tự chăm sóc cho mik, tự dậy sớm, luôn nghe lời ba mẹ..... Sau 1 khoản thời gian thấy ba mẹ đã hài lòng, vui vẻ thì hãy xin phép( tốt nhất là vào buổi ăn cơm). Có thể nói như sau: con hứa với ba mẹ sẽ luôn chăm ngoan và sẽ ko để nó dơ dấy, làm phiền ba mẹ đâu. Tiền bạc ba mẹ cứ để con lo!
Nhắm vào điểm yếu của ba mẹ:lo sợ dơ dấy, lây bệnh, lo con mik chỉ để cho mik chăm ko chịu chăm, lo con mik chỉ chăm cho cún ko lo học...........Chúc bạn thành công! :gongxi-1:
Mih đã thử r, nhưng ko hiệu quả à...

luna.samoyed

Mih xin pa, ma mua dc 1 em cún r nhá!! Lêu, tiền ăn uống, v.v... đều trog 15 triêu cua mih nưã, đâu cần nhiu!
chúc mừng em, chị hy vọng là em sẽ dành được ít nhất 10 năm nữa trong cuộc đời để nuôi nấng em cún đó, chứ không phải như nhiều người nuôi được vài năm là lấy cớ bận ko chăm sóc được để bán chó đi