• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

Làm sao để chữa bệnh ngòai da cho chó ?

linhcuunon

Em cún nhà mình hiện rất khỏe, nhưng mà dạo này ở vành tai của em cún xuất hiện nhưng vảy màu trắng trông như gàu. Mình có tìm thêm ở nhoài tai chó và phát hiện thấy một cục vẩy màu trắng to, hiện tại mình đã ngỡ cuc vảy đó ra, triệu chứng này chỉ xuất hiện ở vùng tai của bé và bé cũng không có triệu chứng ngãi làm mình thấy cũng hơi lạ. Nếu bạn nào biết bé nhà mình bị làm sao thì giúp mình,cảm ơn các bạn :)

dragon_ball

YTC Developer
linhcuunon said:
Em cún nhà mình hiện rất khỏe, nhưng mà dạo này ở vành tai của em cún xuất hiện nhưng vảy màu trắng trông như gàu. Mình có tìm thêm ở nhoài tai chó và phát hiện thấy một cục vẩy màu trắng to, hiện tại mình đã ngỡ cuc vảy đó ra, triệu chứng này chỉ xuất hiện ở vùng tai của bé và bé cũng không có triệu chứng ngãi làm mình thấy cũng hơi lạ. Nếu bạn nào biết bé nhà mình bị làm sao thì giúp mình,cảm ơn các bạn :)
có thể bé nhà bạn đã bị bọ vừng tấn công rồi. Đặc điểm của nó là có những vảy trắng xuất hiện. 1 thời gian sau bé sẽ kém ăn đi nhiều và nhiều hệ lụy khác nếu không được chữa trị kịp thời
Cách chữa trị rất đơn giản thôi. Bạn ra Trường Chinh hỏi cửa hàng thuốc thú y thuốc trị bọ vừng, thường là có thuốc xịt hoặc thuốc bột. Bạn mua loại nào thì hỏi rõ cách sử dụng
Đây chỉ là ý kiến cá nhân của mình, có thể đúng có thể sai. Vì ko xem trực tiếp nên mình cũng ko chắc chắn hoàn toàn. Nhưng những biểu hiện bạn nêu ra mình có thể chắc chắn 90% cho bạn. Bệnh này khác ghẻ và nấm.
Thân!

bống xjnh

em chó của mình bị nấm...mọi người tư vấn giúp mình làm cách nào để chữa cho em ý không, mình có đưa đi bác sĩ khám rùi, nhưng toàn cho về theo dõi, mà bệnh tình của em ý ngày càng nặng...^^