• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

làm sao để chó ko ị bậy trong nhà

mình nuôi bé lạp sườn nhà mình trên tầng 4, ko nhốt cứ để em ấy chạy nhảy lông nhông trên đấy nhưng mà toàn ị bậy, tè bậy, mỗi lần lên giặt quần áo mùi khai nồng nặc, mình dắt em ấy ra ngoài đi ị thì ko ị chỉ về nhà ms ị thui, mình nản lắm rùi. hnay mình nhốt em ấy vào lồng cho ị trong lồng, em ấy kêu lắm, mình thương đến xót cả ruột nhưng cũng chẳng biết phải làm sao nữa. mọi người giúp mình với, làm sao để bé lạp sườn của mình vệ sinh đúng chỗ bây giờ. hjx hjx :(

bigzero8977

YTC Developer
Mình chỉ cho cách này hơi dơ và ác 1 tí nhưng mình làm với cún nhà mình được : Bạn xích cún lại và cho nó tự tiểu hay ị chỗ đó vài lần nó không chịu nổi mùi thì lúc mắc nó sẽ sủa inh ỏi và bạn dẫn nó đi tới chỗ mà bạn muốn khi quen thì bạn cứ thả bé ra như thường và nhớ mở cửa cho cún đi ị không thì lại như cũ đấy nhé
Mình còn nghe người ta nói lấy nước dấm lau những chỗ nó ị hay đái cho mất mùi thì bé không đi chỗ đó nữa .. mà không biết có hiệu quả không

Kem_Ốc_Quế

S.U.E
Staff member
Super Moderator
ximong_and_pumpa said:
mình nuôi bé lạp sườn nhà mình trên tầng 4, ko nhốt cứ để em ấy chạy nhảy lông nhông trên đấy nhưng mà toàn ị bậy, tè bậy, mỗi lần lên giặt quần áo mùi khai nồng nặc, mình dắt em ấy ra ngoài đi ị thì ko ị chỉ về nhà ms ị thui, mình nản lắm rùi. hnay mình nhốt em ấy vào lồng cho ị trong lồng, em ấy kêu lắm, mình thương đến xót cả ruột nhưng cũng chẳng biết phải làm sao nữa. mọi người giúp mình với, làm sao để bé lạp sườn của mình vệ sinh đúng chỗ bây giờ. hjx hjx :(
B cho bé ăn ngày đúng 3 bữa,tạo thành 1 thói quen,ko cho ăn vặt linh tinh...Như vậy sẽ giảm đc việc bé đi bậy (Ăn xong cho xích lun vô nhà vs,xong mới cho ra)
Mỗi lần bé đi bậy thì dí mặt bé vào chỗ đó r đánh,lấy giẻ thấm r vứt vô nhà tắm,quát r chỉ vô,vài lần nhuần nhuyễn bé mới hiểu. Mà bé là chó đực đúng ko? Chó đực bắng nhắng và khó bảo hơn cho cái nên b cần kiên trì nhé...Nhớ là sau mỗi lần ebs đi bậy thì lau dọn sạch sẽ,đừng để lại mùi bé quen đi vào đấy đó...