• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

làm sao cho con mào nhà em thân thiện hơn

Penguins

Nhà em mới mua một con mèo nga.Nó 4 tháng tuổi rồi mà to kinh khủng:)Chắc chủ trước cho nó ăn nhiều lắm_ _!

Nó mới về nhà em.Được ưu điểm là không kêu nhưng lại rất dữ dằn.Bất cứ ai đến gần nó đều gầm gừ,cào,cấu.Em đã thử chơi với nó nhiều lần nhưng lần nào cũng bị nó xua đi không thương tiếc:(

Em muốn hỏi xem có cách nào để làm mèo nhà em thân thiện hơn không.

À mà mèo nhà em cũng không chịu ăn nữa.Em cho nó ăn cơm với cá,ăn hột,thịt nhưng nó cũng chẳng chịu.

Các bác giúp em với.Em muốn nhanh chóng được bế mèo nhà em mà không bị nó cào và muốn nó chịu ăn nhìu để nhanh béo.Em rất thích những chú mèo ục ịch.

chokyu

T.Viên Năng Động
Cu dê nhin dói vài ngày là phai an thôi ban a. Nhug nêu nó vân ko an thì bóp dâu lây thìa nhét vào môm ko cân fai thuong tiêc . Còn mèo nhà ban ko hòa dông thì cu chiu khó nuôi khoang vài tháng là nó se quen ban thôi. mèo môi con 1 tính khó chiêu lam

hanhjen

♥ Luật sư của mèo ♥
Chắc mới về nhà nên em ý lạ nhà ko dám ăn, hoặc do kiêu quá, ko thèm ăn =)) Nhưng cứ để mấy hôm đói xem, lại chả xông ra cơm không cũng nuốt :D
Còn mèo nhà bạn ko thân thiện, ko quấn người 1 phần là do mới nên lạ, còn mình nghĩ phần lớn là do tính cách mỗi bé mèo. Có bé tinh nghịch, có bé quấn người, cũng có bé hiền thì cũng có bé đanh đá như bé mèo nhà bạn :) Nói chung cứ phải thử nuôi thêm 1 thời gian nữa, làm quen, làm thân vs bé xem sao bạn ạ

hanhjen

♥ Luật sư của mèo ♥
Chịu khó ngồi 'nói chuyện' với bé thường xuyên đi bạn :Onion35: :Onion35:

Thế theoo bạn chắc phải ngồi meo meo với nhau cả buổi rồi :D