• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

Làm sao biết cún có bầu?

small_dragon

Administrator
Staff member
Administrator
Tuỳ cún ra nhiều hay ra ít. Có những con ra tầm 10 hôm, và khá nhiều. Có những con, bạn hầu như k thấy nó ra. Trung bình, sẽ ra máu khoảng 7 hôm

chokiengdep

Active Member
Tuỳ cún ra nhiều hay ra ít. Có những con ra tầm 10 hôm, và khá nhiều. Có những con, bạn hầu như k thấy nó ra. Trung bình, sẽ ra máu khoảng 7 hôm
ý mình là ra máu báo sau khi đã hết kỳ kinh(sau phối) cơ bn à

chokiengdep

Active Member
Bạn để ý xem vòng ngực cún có tăng không?
Hoa của cún kể từ khi salo và bây giờ thay đổi ntn?
bn big dragon ơi!-bé nhà mình phối đc 30 hôm rồi mà vòng ngực tăng có 3cm,2 hàng vú nổi to,rõ tạo thành rãnh giữa 2 hàng vú,xung quanh núm vú cương cứng,sờ vào vú thấy nầm vú cương,tạo khoanh tròn như đồng xu 1k vậy nhưng bụng thì chưa to lên chút nào(hình dưới bên trái sau phối 10 hôm,bên phải vừa chụp xong)-vậy có bầu chưa bn?,mà cún ngủ nhiều,lười ăn lắm,cứ liếm liếm bát thức ăn rồi lại nằm xuống nên mình rất lo(phốc sóc chưa đẻ lứa nào)-tks bn big gol nhiều(hix hix!!)

Attachments

Last edited:

small_dragon

Administrator
Staff member
Administrator
bn big dragon ơi!-bé nhà mình phối đc 30 hôm rồi mà vòng ngực tăng có 3cm,2 hàng vú nổi to,rõ tạo thành rãnh giữa 2 hàng vú,xung quanh núm vú cương cứng,sờ vào vú thấy nầm vú cương,tạo khoanh tròn như đồng xu 1k vậy nhưng bụng thì chưa to lên chút nào(hình dưới bên trái sau phối 10 hôm,bên phải vừa chụp xong)-vậy có bầu chưa bn?,mà cún ngủ nhiều,lười ăn lắm,cứ liếm liếm bát thức ăn rồi lại nằm xuống nên mình rất lo(phốc sóc chưa đẻ lứa nào)-tks bn big gol nhiều(hix hix!!)

Bạn kiểm tra hoa của e nó xem có còn sưng to như mấy hôm salo không?
Biểu hiện như vậy, thì có vẻ như đã dính bầu rồi. Bụng e nó không to => có thể là do chửa bụng trên hoặc chửa ít thai.

chokiengdep

Active Member
Bạn kiểm tra hoa của e nó xem có còn sưng to như mấy hôm salo không?
Biểu hiện như vậy, thì có vẻ như đã dính bầu rồi. Bụng e nó không to => có thể là do chửa bụng trên hoặc chửa ít thai.
hoa thì ko sưng đâu bn a,nhưng mà cũng ko teo-thế vài hôm nữa cún ăn uống có tăng ko bn?chứ ăn như giờ dinh dưỡng đâu mà nuôi thai bn nhỉ

small_dragon

Administrator
Staff member
Administrator
hoa thì ko sưng đâu bn a,nhưng mà cũng ko teo-thế vài hôm nữa cún ăn uống có tăng ko bn?chứ ăn như giờ dinh dưỡng đâu mà nuôi thai bn nhỉ
Ừa ừa, vài hôm nữa là ăn như lợn ngay. Yên tâm đi. Cho e nó vận động nhẹ nhàng. Cho uống bổ sung thêm canxi nhé.

chokiengdep

Active Member
Ừa ừa, vài hôm nữa là ăn như lợn ngay. Yên tâm đi. Cho e nó vận động nhẹ nhàng. Cho uống bổ sung thêm canxi nhé.
tks bn nhiều-calxi mình cho uống rồi,cho em nó di dạo lúc nắng nhẹ-em nó mà ăn như lợn thì tốt!-mình nuôi chó 20 năm rồi mà toàn nuôi chó cỏ,chó cỏ dễ nuôi chứ đâu có khó nuôi thế này.

small_dragon

Administrator
Staff member
Administrator
tks bn nhiều-calxi mình cho uống rồi,cho em nó di dạo lúc nắng nhẹ-em nó mà ăn như lợn thì tốt!-mình nuôi chó 20 năm rồi mà toàn nuôi chó cỏ,chó cỏ dễ nuôi chứ đâu có khó nuôi thế này.
Công nhận là mấy e chó cỏ sức đề kháng quá tốt. 1 cún mẹ trông gầy giơ xương, vậy mà nuôi 8 hay 9 cún con, con nào cũng béo mượt. Chứ mấy e cún cảnh, k cẩn thận cái là tụt canxi, co giật ;)) => nên phải chăm mấy e nó cẩn thân hơn.

chokiengdep

Active Member
Công nhận là mấy e chó cỏ sức đề kháng quá tốt. 1 cún mẹ trông gầy giơ xương, vậy mà nuôi 8 hay 9 cún con, con nào cũng béo mượt. Chứ mấy e cún cảnh, k cẩn thận cái là tụt canxi, co giật ;)) => nên phải chăm mấy e nó cẩn thân hơn.
đúng rồi bn à-cún nhà mình mấy hôm nay bị tụt canxi(nhẹ thôi)-mình sợ cún đau nên ko tiêm mà cho uống bổ xung calxi của bà bầu-thấy cún đỡ rồi

small_dragon

Administrator
Staff member
Administrator
đúng rồi bn à-cún nhà mình mấy hôm nay bị tụt canxi(nhẹ thôi)-mình sợ cún đau nên ko tiêm mà cho uống bổ xung calxi của bà bầu-thấy cún đỡ rồi
Vậy tốt rùi.
Khi bé chuẩn bị sinh baby, thì luôn chuẩn bị sẵn canxi (dạng tiêm) để đề phòng bất chắc nhé.

small_dragon

Administrator
Staff member
Administrator
Tiêm ntn ah?b chỉ dạy đc k?mjh chưa tiêm bjo!@@
Vậy thì mình KHÔNG khuyến khích bạn tự tiêm.
Còn nếu vẫn muốn biết, bạn vào youtube tìm với từ khoá: tiêm bắp cho chó => sẽ có clip chỉ cho bạn nhé

Các bạn có thể tìm hiểu cách chuẩn đoán thời gian mang thai của cún tại đây nhé :)

TRUNG TÂM ĐIỀU TRỊ THÚ Y ĐA KHOA
iVET CENTER (HANOI)
Add: Số 468, đường Lạc Long Quân, phường Nhật Tân, quận Tây Hồ, Hà Nội
Tel: 043. 933. 9658/ 59 - Hotline: 094. 373. 1259
Website:www.ivetcenter.com
Facebook:www.facebook.com/ivetcenter

chokiengdep

Active Member
Đúng rùi.
Bạn mua loại tiêm bắp là dc. Cẩn thận thì tiêm ven. Nhưng tiêm ven có vẻ khó. Mình cũng k biết tiêm ven, toàn tiêm bắp. Trộm vía, các e vẫn khoẻ mạnh ;))
bn ơi-cún nhà mình hôm nay đã phối đc 48 hôm,hiện đã ăn nhiều hơn chứ ko lười ăn như trc,1 tuần nay thi thoảng thấy cún liếm bím mà trc đó thì ko thấy như vậy,cún cũng thở mạnh hơn bt 1chút-có sao ko bn?

small_dragon

Administrator
Staff member
Administrator
bn ơi-cún nhà mình hôm nay đã phối đc 48 hôm,hiện đã ăn nhiều hơn chứ ko lười ăn như trc,1 tuần nay thi thoảng thấy cún liếm bím mà trc đó thì ko thấy như vậy,cún cũng thở mạnh hơn bt 1chút-có sao ko bn?
Bụng cún đã to, ti đã hồng chưa bạn
Cún quay lại liếm, cũngk sao nhé