• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

Làm Cách nào để lông mèo ko bị vón cục ...!

I♥umeo

T.Viên Năng Động
Em mèo nhà tớ hay bị vón cục lông lắm .. gỡ ra rồi mà vẫn k hết .. h chưa ấm lắm nên cũng chưa cho em ý tăm được ...!
Các bạn cho tớ hỏi làm cách nào để lông em ý đỡ bị vón cục nhỉ .. mà tắm thì có hết ko ???
:hmmm: :hmmm: :hmmm: :hmmm: :hmmm: :hmmm: :hmmm:

txh1403

Phá phách member
lông đã vón thì chỉ có cắt đi thôi,tắm cũng ko hết dc ,chải cũng dc nhưng đấy là vón ít .nếu vón kinh quá thì chịu,cách để lông ko vón thì chỉ có cách là 1 ngày chải lông 2 3 lần ,chăm tắm rửa nữa...

mangaka

YTC Developer
chắc chỉ có cách chăm chải lông thui bạn ah`

hanhjen

♥ Luật sư của mèo ♥
Bạn chăm chỉ chải lông cho bé đi. Tắm xong nhớ sấy lông và chải lun. Nếu hiện tại đang vón cục thì bạn cắt bỏ những chỗ ấy đi, vón cục nhiều quá thì chắc phải cho bé uống thuốc mê xong dùng tông đơ cạo trụi lông nó đi, từ từ lông mọc lại sẽ đều và đẹp

I♥umeo

T.Viên Năng Động
Cám ơn các bạn nhiều lằm :D .. chắc tớ phải cạo cho em ý thôi ^^
Cạo hình sư tử chắc là đẹp lắm các bạn nhỉ :D

txh1403

Phá phách member
Cám ơn các bạn nhiều lằm :D .. chắc tớ phải cạo cho em ý thôi ^^
Cạo hình sư tử chắc là đẹp lắm các bạn nhỉ :D

rất đẹp nếu con mèo có bộ lông vàng , bộ lông mặt to và tay nghề thẩm mỹ cao,Còn k biết cạo thì đừng cạo ,không lại đi theo vết xe đổ của mình. con mèo lông như bị ghẻ chị tại mình xem cái video bên nước ngoài nó cạo :(,bên nước ngoài người ta có dịch vụ cạo đẹp lắm,người ta chuyên nghiệp,đầy đủ dụng cụ và nghề đó là miếng cơm của họ,đương nhiên là đẹp rồi...Video này có con anh lông dài người ta cạo như con sư tử đây này ( chỉ tại video này mà... ôi keo yêu của tôi )

bio

Member
Mèo nhà c là mèo gì thế, như e nhà tớ lông cũng dài, nhưng mà hôm qua trời có nắng cái là tớ tắm cho e í ngay, :03: xong r sấy bông xù lên, :le_luoi: eo ơi, nhìn thích lắm :lac_dau: c sấy r tay c vuốt ngược đường lông của e ấy thì nó sẽ đỡ vón hơn đấy, sau đó c dùng lược chải cho e ấy là được í :03: c có ảnh không. up lên đi..hi :hmmm:

I♥umeo

T.Viên Năng Động
rất đẹp nếu con mèo có bộ lông vàng , bộ lông mặt to và tay nghề thẩm mỹ cao,Còn k biết cạo thì đừng cạo ,không lại đi theo vết xe đổ của mình. con mèo lông như bị ghẻ chị tại mình xem cái video bên nước ngoài nó cạo :(,bên nước ngoài người ta có dịch vụ cạo đẹp lắm,người ta chuyên nghiệp,đầy đủ dụng cụ và nghề đó là miếng cơm của họ,đương nhiên là đẹp rồi...Video này có con anh lông dài người ta cạo như con sư tử đây này ( chỉ tại video này mà... ôi keo yêu của tôi )

Mèo nhà tớ là mèo 34 .. em Cốm mà tớ đăng lên để nhận phổi giống ý bạn :D ... Tớ lấy tông đơ có cữ nên cắt lông sẽ dài == nhau bạn à :D

I♥umeo

T.Viên Năng Động
Mèo nhà c là mèo gì thế, như e nhà tớ lông cũng dài, nhưng mà hôm qua trời có nắng cái là tớ tắm cho e í ngay, :03: xong r sấy bông xù lên, :le_luoi: eo ơi, nhìn thích lắm :lac_dau: c sấy r tay c vuốt ngược đường lông của e ấy thì nó sẽ đỡ vón hơn đấy, sau đó c dùng lược chải cho e ấy là được í :03: c có ảnh không. up lên đi..hi :hmmm:

Mèo nhà c lông cũng dài em à .. lúc mua về thì em ý cũng đã bị vón cục 1 ít .. nhưng tâm đấy lạnh lên ko dám tắm cho em ý .. c cũng chải lông nhiêu nhưng ko hết giờ thì võn cục nhiểu lắm .. lên tính cạo cho em ý :D
Ảnh em ý đây
Đầu em ý to lắm chắc là sẽ giông sư tử đây .. hehe :le_luoi: :le_luoi: