• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

Làm sao để vỗ béo mèo?

wendy1993

YTC Developer
Mình thấy nhiều bạn nuôi mèo lông với dáng đẹp wá. Nhìn múp múp xinh thật, bé của mình thì hơi ốm so với tuổi, ko phải ốm lắm nhưng mình muốn bồi bổ thêm thì làm sao vậy? Bạn nào giúp mình với?

Kem_Ốc_Quế

S.U.E
Staff member
Super Moderator
wendy1993 said:
Mình thấy nhiều bạn nuôi mèo lông với dáng đẹp wá. Nhìn múp múp xinh thật, bé của mình thì hơi ốm so với tuổi, ko phải ốm lắm nhưng mình muốn bồi bổ thêm thì làm sao vậy? Bạn nào giúp mình với?
B cứ cho bé ăn đủ chất dinh dưỡng là đc mà. VD: Chia ngày 3 bữa ăn,bữa sáng ăn thức ăn hạt cho mèo,ún tý sữa càng tốt...Buổi trưa là 1 bát cơm trộn cá kèm rau,hoặc pate...Tối thì có thể ăn thêm cháo,cx có thể cho ăn như bữa trưa ấy ... Đảm bảo đều đặn bé nhà b sẽ khỏe dệp lun (Nhớ là mỗi lần trộn lưng cơm rưỡi - Nếu bé nhà b chưa đủ 6th thì cho ít hơn,trên 1 năm thì cho lun vào tô nhỡ ấy)

meonho124

Đi Muôn Nơi
Muốn chăm mèo lông đẹp bạn phải chọn loại thức ăn chăm cho bộ lông của bé , bật mí tí cho bạn nhé cho ăn gel nutri thường xuyên thì lông bé sẽ dài mướt hơn . và Một điều nữa muốn lông mèo thật đẹp thì tuyệt đối hạn chế nhốt lồng hoặc xích bé . Để bé chạy nhảy lăn lê tự nhiên trong phòng lau sạch sẽ .
Chọn mua loại thức ăn tốt cho da và lông của bé , chải lông và mát xa cho bé nữa .

Thức ăn thì bạn tham khảo mấy bài viết trên 4rum nhiều lắm đấy , cứ ăn cân và bằng đủ chất là được.

Charlene2801

♬ Mèo Tinh ♬
wendy1993 said:
mèo mình cũng hơi ốm, thấy mấy đứa mập mạp cũng ham lắm. Mình cũng đang cho ăn giống bạn kem_ốc_quế nói áh. Ngoài ra cho ăn thêm phômai với thịt gà nữa.

Kem_Ốc_Quế

S.U.E
Staff member
Super Moderator
harryhuyanh said:
chắc mình cũng phải thay đỗi cho mèo nhà mình quá,mình cho ăn ngày 3 bữa toàn hạt và hạt ko ak,ko biết có loại dinh dưỡng nào cho mèo dưới 8th ko nhỉ ? :hmmm:
Cho ăn hạt thì vẫn béo đc,nhưng đợi lâu lắm ấy (Bé hàng xóm nhà m ăn hạt từ nhỏ,2 tuổi nó mới phì ra,trc ng` gầy nhom ý) Nhưng với lại vẫn cần bổ sung thức ăn tươi,như cá ấy b...
Mèo dưới 8th là khoảng nào b? 5th<

Kem_Ốc_Quế

S.U.E
Staff member
Super Moderator
harryhuyanh said:
pé nhà mình mới 4th ak,tại mình thấy thức ăn chĩ có loại dưới 8th va trên 8th nên nghĩ thức ăn thêm cũng vậy :ngoi_xom:
À,vậy thì bé ăn đc hết r mà b,trên 3th là ok nên ko cần lo nhìu đâu