• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

Không biết chó nhà em có qua khỏi không buồn quá àh

caigivay

-Chó nhà em bị ói 2 lần (1 lần buổi sáng, 1 lần buổi trưa) , tối mình đem tới chỗ bác sĩ thú y thì người nói nó thấy bụng nó cứng cứng , nghi nó bị tiêu hóa gì gì đó rồi chích cho em nó 2 mũi (60k) , tối hôm đó về nửa đêm 1h30 sáng , nó lại ói nữa (nước màu vàng) ,cách 1h thì lại ói 1 lần , sáng sớm mình liền chạy thẳng qua bên PetPro bên Trường Chinh (người ta chỉ chỗ đó là cấp cứu chó mèo) , bác sĩ đó khám thì nói chưa biết bị gì chỉ truyền dịch thôi rồi theo dõi xem sao , hôm qua mình đi thăm thấy nó nằm trong khu bệnh tội lắm , nó vẫn ói , kêu tên nó thì nó vẫy đuôi trông yếu lắm .

-Sáng nay mình đt lại hỏi thì người ta nói nó ị ra máu nữa ,mình hỏi có bị sao ko , người ta đang theo dõi .

-Hiện giờ mình rất là buồn và chán, mình muốn hỏi là có ai có chó đã từng bị qua trường hợp như mình không .Bị như vậy liệu nó có qua khỏi ko

-Ai có quen đc người bác sĩ thú y nào hay bạn nào có kinh nghiệm có thể nói mình biết đc là nó có chết hay ko

-ai biết thì chia sẻ với mình qua yahoo cũng đc :luongquocsam@yahoo.com

pengoz_1923

Mình khuyên bạn nên đưa pé tới Chi cục thú y trên đường Lý Thường Kiệt ih đừng để pé bên PetPro chỗ đó khám hok được đâu :die_die: ở đó suốt ngày truyền dịch gòy lại hok bek bệnh j :lac_dau: mình có 1 pé hồi đó khám bên PetPro mà bị mất đó, tội lắm :07: .. Pé nhà bạn nuôi được bao lâu gòy?? Pé đươc mấy tuổi thế?? Nếu pé chưa tới tuổi trưởng thành thì coi chừng những bệnh nghiêm trọng như carre nha

mangaka

YTC Developer
bạn khám ở chỗ bsĩ chiền ở số 2 Trần nhật duật xem... chưa thấy bsĩ ấy bị điều tiếng j` mà hay đc ca ngợi. chứ bạn đi khám ở chỗ kia ko đảm bảo đâu bạn ơi

caigivay

pé nhà mình mới đc 4-5 tháng àh, hôm qua đi thăm nó thấy ị ra máu hơi nhiều ,bs nói chắc nó bị care (cũng nặng đó ), bs nói sẽ cố gắng hết sức , đi thăm nó nhìn nó vẫy đuôi rùi đừ đừ tội lắm ,khóc lun :(

pengoz_1923

bạn đi đường Lý Thường Kiệt gần siu thị coop mart lý thường kiệt có cái chỗ bán xe máy to ơi là to bên tay phải ak, ngày đó có con hẻm bạn quẹo zô là tới, hok bek thì bạn hỏi những người sống ở khu đó là ngta chỉ cho, mình khuyên bạn đừng đi bên petpro đó, tới g mình vẫn căm cái chỗ đó lắm, bạn mua pé ở đâu mà 4-5 tháng goy mà bị carre thế thường thì 1 tháng tuổi là phải đi bs chích ngừa carre goy đó... Chux pé mau khỏe nha :go_mo:

cunyeucuachi

thương cún quá, thế giờ tình trạng pé í sao rùi bạn ơi, đáng ngại ghê, pé í bị hơi nặng rùi, hy vọng pé qua khỏi! ~~

cunyeucuachi

pé đã đi rồi ,khóc quá trời :((

:sad: thương quá, hic, chia buồn với bạn nha, mình cũng đã cố gắng hết sức cứu chữa, em ấy chắc cũng được an ủi rùi!!!

Ckeo

Hx... Mog cho cún của b mau khoẻ.. Cún nhà mình cũng đag sốt rồi ói nữa.. Hx.. Mog cho 2 pé khỏi bệnh ;((

Mình mong chó nó sẽ ko sao đâu!

Ryan Raymond

Dogs Lover-Golden Retriver Fan-Number One YTC Fan
Cún ban nhìn là biết care rồi chia buồn cùng bạn , cún imnh2 lúc mới nuôi cũng vậy ăn bụng bự cứng , ỉa chảy , ối , ỉa ra máu là giai đoạn cuối của care , ối là giữa , trị bệnh thì lúc bé khỏe thì chích 1 muỗi vắc-xin thôi , rồi không cần chích nữa . Về mua cháo cho cún ăn , cho ăn đường , không cho ăn đồ dầu mỡ . Đó là cách phòng tránh bệnh care cho chó .