Chúc mừng năm mới 2017

yeu thu cung

Khi chó mèo cần sự giúp đỡ thực sự

Thảo luận trong 'BỆNH VIỆN THÚ CƯNG' bắt đầu bởi hoangchungvet, 15 Tháng mười một 2010.

1. nHoC Bjn

nHoC Bjn New Member

cho e hỏi chó nhà e đc hơn 2 tháng rồi nhưnng mấy bữa nay chó bị đy phân lỏng, anh chị nào pjk cách chữa thỳ chỉ cho e vs (chó vẫn ăn uống và sjnh hoạt bình thường nhaz)

2. jacob

jacob New Member

Bé husky 1 tuổi rưỡi nhà mình dạo gần đây 4 chân bị sưng ngứa, mõm cũng bị kiểu như đóng vẩy thỉnh thoảng đùa là lại nứt ra máu. Chân em í ngứa nên hay liếm cắn, nó sưng lên, giờ chân nặng nhất đi hơi khập khiễng rùi. Mình bôi xanh-etylen mà ko thấy đỡ.

Với đặc điểm như trên thì em í bị bệnh gì hả các bác ơi? Gấp gấp giúp mình để mình biết đường chữa trị. huhu.

3. phanthanhtrung

phanthanhtrung New Member

bạn ơi cho mình hỏi khi lấy chó về chó của mình rất bình thường nhưng sau tết chó của mình 2 chân sau đi loang chạng do chủ quan nghĩ bị nhốt chuồng nhiều quá sau này thấy cả 4 chân thấy có vấn đề dắt chó đi cả 4 chân đi loạng chọ lúc nằm 2 chân sau co giật mình hoang mang quá tiêm cho nó nhưng không thấy khỏi khổ thấn nó quá có ai chỉ dùm cách chữa trị không muốn cúi xuống ăn cũng cảm thấy khó khăn phải nằm bò xuống mới ăn được có cách nào chữa trị nó không chỉ cho minh với tk

4. vanminhsgvn

vanminhsgvn New Member

Cám ơn bác Hoangchungvet , bài viêt bổ ích quá, em sẽ theo dõi kỹ khi bé cưng của em có biểu hiện khác lạ. Thanks bác nhiều nhiều

5. Thanh Hiền

Thanh Hiền Ilusion

số 1, đường Chân Trời, thành phố Thần Tiên, V
    Mình cũng xin đóng góp một cách sơ cứu cho chó khi bị trúng độc (ăn bã) thì nếu ko thể làm chúng nôn ra các bạn hãy vắt một lát chanh tươi vào miệng nó vì axit trong chanh sẽ trung hòa bớt chất độc. Dù sao thì hãy đưa thú cưng của bạn đến bs thú y sớm nhất có thể nhé

6. Tan Nguyen

Tan Nguyen Member

em cún của mình mới đem về có 2 tuần thôi mà bị đủ thứ bệnh.............mới về thị bị tiêu chảy.......ói.............chữa mấy ngày mới hết...........giờ lại bị ho sốt tới 41 độ..............giờ nhìn đừ mà gọi thì em vẫn vẫy đuôi mà đi hông nổi :(

7. Ni aiko

Ni aiko New Member

Các bạn và các bác sĩ ơi, làm ơn giúp mình với, chó nhà mình yếu quá rồi :(
    Mình k biết nguyên nhân là chó bị gì cả, chó nhà mình bị nôn và bỏ ăn 2ngay rồi, nôn ra nước vàng. Mình cũng đã kiu thú ý chích ngày đầu chó k ăn rồi. Chó nhà chích xong thấy k đỡ hơn xí mô cả, mặt mày buồn bã, k sốt, k chảy nước mắt hay nước mũi chi cả, lâu lâu có nôn nươc vàng thôi. Mình k cho uống nước. Sáng ni bs tới truyền đạm cho chó nhà mình với chích thuốc rồi. Mà chừ vẫn chưa thấy đỡ, nằm hoài và coa vẽ gần kiệt sức rồi. Đi ngoài vẫn đi bt k ra mau hay re chi cả. Chó nhà minh nuôi đã đc 9nam rồi. Các bạn cho mình cách cứu e nhà mình đi :((

8. vuongle

vuongle Member

Các bác yêu chó thông thái cho mình hỏi chút ạ. Minh mới bắt 1 em Husky hơn 1 tháng tuổi. Em ý ăn khoẻ, ngủ khỏe, uống khỏe mà sao tự nhiên sáng nay dạy thấy e ý ỉa nhiều, hơi nát, hơi đỏ thui ạ. Đây là hình ạ. Các bác giúp em với hic ::(
    http://s221.photobucket.com/user/le1988/media/IMG_05691_zps20593802.jpg.html

http://[​IMG]

[​IMG][/URL]

9. meotuti

meotuti Member

Mèo nhà mình bị nôn 5 lần từ sáng đến giờ , ăn xong 1 tiếng ,thì nôn hết ra , giờ bỏ ăn mà vẫn nôn ra bọt trắng ,mình phải làm gì bây giờ , có bạn nào nuôi mèo bị giống m ko ,cho m kinh nghiệm với.

10. boy.gumiho

boy.gumiho New Member

miu nhà mình tu sau khi tắm 2 chân sau giờ yếu ko đi dc chi nằk 1 chỗ( van ăn uống bt ) vay là bé bị gì vay mn. truoc gio bé chay nhảy rất hăng mà gio nam 1 cho thay tội lắm

11. giangcoilaocai

giangcoilaocai New Member

Các bạn ơi 2 em mèo nàh minh bị mất mẹ mình đã nuôi hộ được 1 tuần nay tại vì mình đổi sữa liên tục nên h có 1 con mèo vàng bị ốm nó đi lại có vẻ yếu và ko uống sữa tiếp còn con mèo kia thì nhanh nhẹn hơn bây giờ mình phải làm gì cả nhà?

12. vip_trato13

vip_trato13 New Member

AD ơi giúp em vơi. Cún nhà em mới về hôm nay ngày thứ 4 bắt đầu tối nay ăn ít hơn mọi khi có dấu hiệu như là nôn khan hoặc ho gì đấy. Chẩy nước mũi. Em phải cho uống thuốc gì đây. Mà em ở Cẩm Phả - Quảng Ninh có bác sỹ thú y nào không? Hu hu...

13. hoangchungvet

hoangchungvet YTC Developer

Lâu ngày quá mới trỏ lại. Diễn đàn vẫn nhộn nhịp và đáng yêu như ngày nào.

14. Sóc Nhoi

Sóc Nhoi Member

a ơi, cho e hỏi sao cún của e chích ngừa xong thì bỏ ăn, uống nước ít, còn bị tiêu chảy ra phân mềm nữa?? hiện e lo lắm, phải làm s để giúp bé ăn lại được

15. Chuột Nhắt

Chuột Nhắt New Member

Bé mèo nhà mình là mèo ta đc 3 tháng tuổi.
    Hơn 2 tháng tuổi bé bị sán, mình cho bé uống 1/2 viên thuốc sán cho mèo.
    Sau khi uống bé bị đi ngoài phân lỏng, mình tìm hiểu thì biết như vậy là bình thường.
    Nhưng đến ngày thứ 3 bé đi ra nước trắng và ít phân vàng lỏng như nước.
    Thấy vậy mình cho bé ăn cơm trộn gà xé trộn cùng với 1 gói men tiêu hóa của người.
    Đến nay, mình đã cho bé ăn 3 ngày như thế nhưng tình hình chỉ cải thiện đc 1 chút là bé đi sệt nhưng bé vẫn hay bị dính phân lỏng ở mông :( :dead:
    Bạn nào có kinh nghiệm hay biết chữa chỉ giùm mình với, bs thú y chỗ mình nghỉ Tết lâu quá. :wacko:

16. TienHieuNguyenn

TienHieuNguyenn New Member

Cho em hỏi ở HN thì bệnh viện thú y nào uy tín ạ :( Chó nhà em dạo này bỏ ăn, đi ngoài, mũi khô cong, nằm im 1 chỗ không chạy nhảy như hồi trước nữa :(

17. tinhyeudanhchocun

tinhyeudanhchocun New Member

có thế do tác động lúc tiêm bạn ạ

18. lazydog

lazydog New Member

Cảm ơn bạn Hoangchungvet, bài viết rất bổ ích.
    Chó con của mình sau khi bị tổn thương mắt thì tròng mắt bị lệch (như lé vậy) và nheo lại. Nhưng mình không cảm thấy được là nó đau đớn khi mình chạm vào đôi mắt bị tổn thương đó. Mong bạn cho mình một lời khuyên.
    Cảm ơn bạn rất nhiều.

19. Mèo Giống

Mèo Giống Member

Bạn thử hay cơm bằng hạt xem. bé nào bụng yếu ăn cơm vẫn có thể đi lỏng, thuốc tẩy nhiều khi chỉ tẩy giun, tẩy sán phải dùng loại chuyên biệt.

20. 10fire

10fire New Member

anh em giúp giùm em với: sáng nay thức dậy don chuồng cho cún thì em thấy cún bị tiêu chảy ( phân màu vàng & có mùi tanh), em ra mua men tiêu hóa vs nước điện giải, cho cún em uống. Khoãng chừng 30p sau thì cún em lại tiêu chảy có chút ít máu, thêm triệu chứng nôn nhẹ, nằm ngủ nhiều, ít vận động hơn hôm qua, mong anh em giúp giùm em ạ, em lo lắm