• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

Khẩn cấp - cứu với - hepl me! hepl me!

Chả là thế này. em chót dại không tìm hiểu kỹ nên mua một con rott trưởng thành khoảng hơn 1 năm. lúc đến xem thì nó rất hiền. e đưa nó về trên đoạn đường hơn 100km thì nó rất ngoan. nhưng khi về nhà lúc cho nó ăn cơm nó ăn bình thường. nhà em có nuôi cả 1 cún nhật lai. cún nhật cứ lao vào định tranh ăn con rott nó gầm gừ em đứng cạnh đấy. thế là từ lúc ấy con rott kia nó từ mặt em. nhìn e có vẻ nó rất giận động đến có vẻ nó không thích nữa. e mới nuôi mà chưa có kinh nghiệm. giờ vấp vào mới thấy dại vì không tìm hiểu kỹ đúng là có cái bác gì kêu tặng rott 6 năm lúc đầu ước gì bác ấy tặng em nhưng giờ có lẽ cho thêm tiền e cũng không dám nhận. các anh chị ơi giúp e tí kinh nghiệm để làm quen với con rott của em mới sắm với. chứ như thế nè giờ em k dám đến gần nó nữa. cứu em với. cứu với! help me! help me! mong nhận được hồi âm của các bác.

từ từ dỗ dành nó,nó lạ thôi.k sao đâu bạn.Bị tranh miếng ăn thì con nào chẳng gầm gừ nhau,từ từ rùi tụi nó cũng giỡn nhau thôi àk.

I♥umeo

T.Viên Năng Động
Rott là giống chó dữ mà bạn ...! mới đầu chúng nó k quen nhau nên cũng như vậy ...! nếu cho ăn bạn nên cho cả đàn ăn một lúc thì chúng nó sẽ k ghen tị với nhau đâu ...! bạn cũng nên sích xa chũng nó ra k nhỡ đầu cắn nhau bạn nhé .. chúc bạn thành công .. thân :gongxi-1:

pknight

T.Viên Năng Động
cho ăn và làm thân tu tu thôi bạn.tham khảo thu chuong trình dạy chó lúc ̣9h tối trên kênh discovery coi học hoỉ dc ji ko,chuong trính đó khá hay

mangaka

YTC Developer
mình nghĩ bạn fải kiên trí thuần phục nó. Mắng nó, xích nó, cho nó ăn rồi cũng fải tình cảm vs nó nữa. Cái đó cần thời gian chứ ko phải ngày 1 ngày 2 là có thể thay thế chủ cũ của nó đc.
Mình cũng nuôi 1 bé đã lớn. Bé í lúc đầu cũng lạ mình, suốt ngày đòi ra ngoài tìm chủ cũ rồi đứng trên ban công ngóng chủ. Mình cũng fải dắt bé đi tìm cho bé khuây khỏa chán chê, xong rồi ôm ấp chán chê. Rùi cũng fải mắng để cho nó biết giờ chủ nó là mình. sau thì bé cũng rất ngoan và nghe lời. Chó vốn bản tính trung thành, khó đổi chủ nên bạn chịu khó dùng tình cảm để thuần hóa nó xem. Đừng nản vội nhé ^^

khaiminhhanoi

T.Viên Năng Động
với những con chó mới đem về và tuổi đời khá cao thì bạn không nên vồ vập vội vì rất dễ bị nó cắn nhất là với giống cho dữ, chỉ nên xích 1 chỗ rồi cho ăn và uống nước hàng ngày cho đến khi nó đưa mũi cho bạn gãi thì cũng vẫn chưa nên tiến đến quá gần hoặc tắm rửa cho nó vì rất nguy hiểm, cần thời gian dài để nó có thể quen với bạn và phục tùng bạn, có nhiều con chó giống nhỏ thôi nhưng có khi mất vài tháng rồi mà chưa làm quen được với nó nên bạn hết sức chú ý tránh gây tai nạn đáng tiếc
chúc bạn sớm đạt kết quả mong muốn!

hanhjen

♥ Luật sư của mèo ♥
Bé ấy không còn nhỏ nữa nên việc làm quen với chủ mới là tương đối khó. Nhưng mình nghĩ nếu bạn cố gắng sẽ làm quen và huấn luyện đc em ấy. Bạn cứ làm thân và cho em nó ăn rồi dần dần em ấy cũng quen bạn thôi :) Nhưng có điều là nhà bạn còn nuôi 1 bé cún nhật nữa đúng không ? Mình thấy 2 bé này không hợp nhau chút nào :( Nhỡ chẳng may về sau lúc bạn vuốt ve hoặc cho ăn, con Rott nó ghen tị với bé Nhật thì chắc nó khợp luôn mất =((

nhangak

Turquoise Member
Bác xem cái Dog Whisperer trên kenh National Geographi,có mấy tập dạy chó dữ gấp của bác cả chục lần

258258

Chô chủ nhỏ tại Cat 258
Chả là thế này. em chót dại không tìm hiểu kỹ nên mua một con rott trưởng thành khoảng hơn 1 năm. lúc đến xem thì nó rất hiền. e đưa nó về trên đoạn đường hơn 100km thì nó rất ngoan. nhưng khi về nhà lúc cho nó ăn cơm nó ăn bình thường. nhà em có nuôi cả 1 cún nhật lai. cún nhật cứ lao vào định tranh ăn con rott nó gầm gừ em đứng cạnh đấy. thế là từ lúc ấy con rott kia nó từ mặt em. nhìn e có vẻ nó rất giận động đến có vẻ nó không thích nữa. e mới nuôi mà chưa có kinh nghiệm. giờ vấp vào mới thấy dại vì không tìm hiểu kỹ đúng là có cái bác gì kêu tặng rott 6 năm lúc đầu ước gì bác ấy tặng em nhưng giờ có lẽ cho thêm tiền e cũng không dám nhận. các anh chị ơi giúp e tí kinh nghiệm để làm quen với con rott của em mới sắm với. chứ như thế nè giờ em k dám đến gần nó nữa. cứu em với. cứu với! help me! help me! mong nhận được hồi âm của các bác.

ở hiền thì đâu đến lỗi

pethouse

Chó thường hay có tính ghen tị. Phải biết lấy lòng nó thì nó sẽ vô cùng trung thành với bạn.
Hồi mình học ở bên Thái, có dịp sang nhà thầy hướng dẫn để trao đổi bài vở. Lúc đầu thầy cho làm quen với em rott nhà thầy, cho nó liếm tay và ngửi quanh người. Xong rồi thầy nhốt em ấy ở ngoài cửa. Ban đầu thì không quấy. Sau thấy hai thầy trò gần gũi quá mà em ý lại không được vào thế là cào cửa loạn lên. Thầy thương quá mở cửa cho em ý vào và suýt làm mình mất 1 bên má. May mà tợp trượt chứ không toi mất. Lúc đây hồn xiêu phách lạc, mặt cắt không còn giọt máu nào luôn. :D

hanhjen

♥ Luật sư của mèo ♥
Công nhận, mèo cũng hay ghen tị nhưng chó còn ghen tị hơn nhiều. Bạn mà cưng hay vuốt ve 1 con, đảm bảo con kia ghen tức ra mặt ngay :(