• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

khẩn cấp giúp em với

heocon027

nacoolshop.com
Tình hình là em có nuôi một bé mèo khoảng 1 tháng tuổi, hôm về nhà thấy bé bình thường, ăn mạnh lắm. nhưng sao giờ bé có triệu chứng tiêu chảy,và có vẻ đau hậu môn lắm hay sao ấy, vì bé không cho em lau vệ sinh, và thêm nữa là môi và hậu môn màu tái, giống như thịt heo bị ôi ngoài chợ, rĩ nước mắt hoài, mí mắt đỏ giống như bị khóc nhìu như người vậy. Em có nấu cháo trắng nhưng bé ko ăn, cứ đòi ăn cơm với cá, em sợ bé đi tiêu chảy nên ko cho ăn. Thấy em nhịn ăn hoài, em mua sữa bột về pha măm cho bé uống, măm hoài vẫn uống được tí síu. Song em cho ăn cơm không, bé ăn được chút ùi ko ăn nữa, + thêm bé đau hay sao mà cứ ngủ hoài, đặt đâu là ngủ
AE nào biết chỉ em với, chắc không ổn lắm rồi

hanhjen

♥ Luật sư của mèo ♥
Bé mới 1 tháng tuổi mà đã tách mẹ là sớm quá đấy bạn ạ :( Đúng ra tầm 1,2 tháng tuổi nên ở bên mẹ để mẹ liếm láp cho, mẹ nó liếm cho sạch bóng luôn ý ( mắt và hậu môn bé bị đau có lẽ cũng là do không được mẹ liếm ). Bạn dùng giấy ướt hoặc bông thấm nước muối loãng mà lau thường xuyên cho bé ) Bé đòi ăn cá tốt nhất bạn đừng nên cho ăn. Bụng dạ nó kém không tiêu hóa được đâu. Tạm thời bạn cứ cho bé uống sữa không đường và có thể ăn thêm cháo trắng loãng. Mỗi lần cho bé ăn là cực lắm đó :( Mình phải cưỡng ép 1 chút, vì nếu để yên là nó không chịu ăn đâu bạn ạ :( Chúc bé mèo nhà bạn mau khỏe nhé

heocon027

nacoolshop.com
Bé mới 1 tháng tuổi mà đã tách mẹ là sớm quá đấy bạn ạ :( Đúng ra tầm 1,2 tháng tuổi nên ở bên mẹ để mẹ liếm láp cho, mẹ nó liếm cho sạch bóng luôn ý ( mắt và hậu môn bé bị đau có lẽ cũng là do không được mẹ liếm ). Bạn dùng giấy ướt hoặc bông thấm nước muối loãng mà lau thường xuyên cho bé ) Bé đòi ăn cá tốt nhất bạn đừng nên cho ăn. Bụng dạ nó kém không tiêu hóa được đâu. Tạm thời bạn cứ cho bé uống sữa không đường và có thể ăn thêm cháo trắng loãng. Mỗi lần cho bé ăn là cực lắm đó :( Mình phải cưỡng ép 1 chút, vì nếu để yên là nó không chịu ăn đâu bạn ạ :( Chúc bé mèo nhà bạn mau khỏe nhé

ts mod nhìu lắm, hôm nay thấy nó khỏe chút lên ùi, em đang kiêng ăn để nó tỉnh chút, chiều nây em nấu cháo trắng thêm chút chà bông nhiễn cho nó ăn, hi vọng nó khỏe nhanh, hix :03: