• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

Indian Star Tortoise ^^

minhoanguyen

YTC Developer
Con này mình sử dụng bóng đèn vàng bình thường được ko? để giữ ấm cho e nó. Tại sáng nào 9h cũng mang ra ngoài nắng hết nên mình nghĩ UVA UVB ko cần thiết?

Bobeouuu

T.Viên Năng Động
Hactu nói đúng, đáp ứng nhu cần phơi nắng của rùa là rất khó. Em nó còn nhỏ, cũng k nên đem ra đem vào nó bị đuối hoặc khờ ra đấy.
Hoặc là bạn nuôi hoàn toàn trong nhà, lắp đèn.
Hoặc là làm hẳn 1 chuồng lộ thiên có chỗ trú, khi nào nó thích phơi thì phơi, ko thì trốn ngủ cho mát.
Vì em nó còn bé,nuôi lộ thiên có thể mắc bệnh thời tiết mình khuyên nên nuôi 100% trong nhà, lắp đèn phù hợp và đầy đủ là OK.

nhangak

Turquoise Member
sac em nuôi bé sa nhân ngoài trời có sao ko??

Bobeouuu

T.Viên Năng Động
sac em nuôi bé sa nhân ngoài trời có sao ko??

Sa nhân là rùa cạn thích xơi nhất bọn giun thì cũng dễ đoán môi trường sống của nó.
Nuôi ngoài trời, tránh ánh nắng trực tiếp, rải lá khô hay lá vàng héo héo cũng được (cho nó rúc vào), thích thì làm cái hốc nhỏ cho an toàn, đất luôn phải ẩm, mua giun thả vào đất luôn, trồng thêm vài 3 cây kiểng lùn lùn có tán rộng là OK rồi. Thích thì kiếm mấy cây rau về trồng vào, e ấy thích thì xơi luôn.
Xong bỏ mặc e nó với nắng mưa =)))).