• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

Husky quậy quá , phải la,f sao?

small_dragon

Administrator
Staff member
Administrator
đây là dòng chó năng động, ưa chạy nhảy, nên bé quậy phá là điều bt mà
phải dạy dỗ dần dần bạn à

One_more_night

Active Member
Bạn chạy ra hiệu sách uy tín , hỏi mua 1 cây thước dài ( có bảo hành càng tốt ) . Khi husky quậy bạn quất 1 phát vào mông nó, rồi nhốt vào chuồng,làm vài lần cho nó hiểu là nó quậy là nó ăn đòn !
Nói vậy chứ quậy là tập tính của chó mà,nhiều người mua trúng chó bệnh : thèm đc nhìn thấy nó quậy :v
Bạn có thể đem nó đến trung tâm huấn luyện chó uy tín ( cẩn thận chổ vớ vẫn , nó lấy chó bạn để phối tùm lum ) để người ta dạy cho nó

nó là chó cần vận động , bạn cho nó chạy 1 ngày 1 tiếng đồng hồ nó sẽ hết quậy , nếu ko thể dắt nó ra ngoài có thể để nó chạy = máy chạy bộ cũng được ^^

Bạn chạy ra hiệu sách uy tín , hỏi mua 1 cây thước dài ( có bảo hành càng tốt ) . Khi husky quậy bạn quất 1 phát vào mông nó, rồi nhốt vào chuồng,làm vài lần cho nó hiểu là nó quậy là nó ăn đòn !
Nói vậy chứ quậy là tập tính của chó mà,nhiều người mua trúng chó bệnh : thèm đc nhìn thấy nó quậy :v
Bạn có thể đem nó đến trung tâm huấn luyện chó uy tín ( cẩn thận chổ vớ vẫn , nó lấy chó bạn để phối tùm lum ) để người ta dạy cho nó
Mình cũng mới mua 1 e. Mua về biết e bị thiếu canxi đi kòn khó nữa. H ráng chữa cho hết mà sao khó chữa quá.

Ji Bro

Member
Mình cũng mới mua 1 e. Mua về biết e bị thiếu canxi đi kòn khó nữa. H ráng chữa cho hết mà sao khó chữa quá.
Vậy mới bảo các bác chọn chó phải xem tận mắt thấy những con hiếu động hẵng lấy về mới dễ nuôi dễ dạy. Tính nghịch ngợm dễ rèn hơn là đi trị bệnh tật cho chúng nó.