• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

Husky nhà mình kêu hú ghê quá ai giúp vs ......

amenamen12

YTC Developer
Tình hình là mình mới tậu 1 e husky đực đc 3 tháng ùi :good_job: ăn uống k có j phải nói ăn khỏe lắm :eye_wide: nghịch thì cũng k ai bằng :155: tối ngủ có hay hú nhưng mà mình cho vào phòng mình nằm thích nằm đâu thì nằm nên cũng chẳng thấy kêu gì :Onion36: xả bậy thì thôi đành chịu chó con mà dạy bảo cũng khó, có nói rồi nhưng mà nó cứ ị ra thì mình cũng phải dọn thôi :dead: khổ một nỗi bây h nó cứ bám lấy mình đi đâu theo đấy :go_mo: cũng tốt thôi nhưng mà lúc mình ở nhà mình quát máng thì k sao chứ mỗi lần đi là y như rằng ở nhà 1 mình hú sủa loạn lên :lac_dau: hàng xóm họ qua nói quá ... mà thanh niên đi chơi suốt lại giáp tết nữa chứ :sadcorner: có ai giúp mình dạy nó nằm yên hay ngủ yên đợi mình về k chứ cứ thế này khổ quá

Tô Ngố

Member
Có nhiều cách nha bạn :
- 1 là bạn chơi đùa với bé thật lâu để cho bé quen mùi , rồi khi bạn đi , bạn cởi áo bạn đã mặc quăng vào cho bé ( còn áo có rách hay không thì chưa biết
:go_mo: )
- 2 , bạn dùng biện pháp mạnh như là bịt mõm bé lại ( hơi bị bạo lực , đến nước cùng mới dùng cách này thôi =.=" :co_y_tuong_xau: )
- 3 , bạn tậu thêm một bé chó về cho 2 anh em nó chơi đùa với nhau , sẽ không sủa nữa
- 4 , khi bạn về thì đừng nên chơi đùa với bé , ở trong phòng riêng , cách ly giữa 2 ng :lac_dau: lúc đầu chắc chắn bé sẽ hú nhưng rồi 1 time sau bé quen , bạn có thể yên tâm chơi đùa với bé như thường :03:

quangduy2711

con fox sóc nhà mình thì lại chẳng chịu sủa, mới mua được mấy ngày, 11 tháng rồi, hôm nay cầm cây vụt mới chịu gầm gừ, sủa phản kháng lại(cũng ghê phết, tưởng nó ko biết gì, người lạ hay chủ về thì nó cũng chẳng chịu sủa...haizzz

Love samoyed

Còn chuyện e nó hay ị bậy thì mua thuốc đi vệ sinh đúng chỗ ấy xịt vào đâu thì e nó ngửi thấy là e nó sẽ đi ở đấy
Cứ dần dần là sẽ quen, lúc đấy thì bạn ko cần xịt nữa cũng đc