• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

Hướng dẫn huấn luyện chó không ăn bậy, ăn bã

chuotyeungo

Để chó bạn ý thức được thức ăn an toàn hay không an toàn, thì nó phải từ 3 tháng tuổi trở lên.
Bạn chuẩn bị: mù tạc hoặc tương ớt, (những gia vị cay),... 3 miếng da heo mỗi miến khoảng 10 x 3 cm.
Gia vị cay bạn cho vô 1 túi nilong nhỏ (loại làm sinh tố cho trẻ con ăn) khoảng 3 muỗn cafe thôi. Dùng chỉ may đồ cột miện túi lại thật chặc, rửa sạch túi và cắt bỏ bớt phần túi thừa ở trên.
Da heo bạn luộc chín (hoặc kho cho thơm thơm, ngon ngon). Bạn lấy da heo quấn quanh túi gia vị cay và dùng chỉ cột lại. Bạn là khoảng 3 cục như vậy.
Bạn đem 3 cục đó rải xung quanh nhà. Thả chó ra cho nó chạy chơi vòng vòng. Nó sẽ đánh hơi được và ăn thử. Không cần nói bạn cũng biết phản ứng của chó nhưng thế nào khi ăn cay rồi phải không.
Nó ăn vài lần như vậy sẽ tởn. Nếu sau vài ngày nó vẫn tiếp tục ăn bậy thì bạn tiếp tục làm như trên. Nếu chó nhà bạn kém ăn da heo thì có thẻ mua thịt bò phi lê rồi cuộn cũng được.
Đặc biệt chú ý là bạn chỉ nên cho chó ăn trong 1 cái tô riêng của nó, muốn cho ăn gì cũng phải bỏ vô tô, không được bỏ ngoài đất và cho ăn, để tạo thối quen cho nó.

nhangak

Turquoise Member
lớ bé ăn phải túi nilong thì sao?

JohnedTrung

Trần Chí Trung
Ăn cay không có tác dụng với chó mình rồi, chó nhà mình thích ăn cay

(ăn luôn cả ớt) :lac_dau:

ac sao chó của chú tài thế.. :03: :good_job: :good_job: :good_job: :good_job: :good_job:

Bạn ơi lỡ nó ăn quá nhiều thì có sao ko , ng` ta nói là ko nên cho chó ăn cay như là ớt,tiêu

tructruong

Thui rùi! chó nhà mình cái giống gì cũng ăn :(( cứu vs! Hic! Mình nuôi nhiều lắm luôn rùi á. Ko bị bắt thì cũng bị trúng bả

anhlt3009

tóm lại là cách này không ổn lắm :))

batam2012

hơi bị độc! cách này cũng có thể! nhưng nếu yêu các bé thì tìm cách khác vậy! nhẹ nhàng hơn