• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

Hỏi về thức ăn sẵn cho bé 1 tháng rưỡi

Hoàng Quân Anh

Chào ACE yeuthucung.com, tình hình là tối qua em có rước 1 bé nhật thuần chủng lông xù 1 tháng rưỡi về. Chị chủ bán kêu bé đã có thể ăn cháo và khuyên ngày hôm nay (27/2) đem bé đi sổ lãi. dúng như lời lúc xế chiều em đem bé đi sổ ở Thú Y 51 đường Trần Duy Anh, Phú Nhuận thì bác sĩ có nói mới đem về hôm qua thì nay nên tiêm thuốc kháng hay gì em ko nghe rõ mà cụ thể là công dụng giúp bé tăng sức lực lên chút sợ bé mới về nhà đc 1 ngày mà sổ lãi luôn thì bé mệt ko chịu nổi. Sau khi tiêm 2 mũi cho bé thì em hỏi bé vầy ăn gì thì đc, bác sĩ lấy ra 1 gói thức ăn dành cho cún con, em hỏi rõ bé có ăn nổi không thì bác sĩ chắc nịch là ăn dc. Về nhà coi kỹ em thấy là gói dành cho cún con từ 3-12 tháng và thử cho bé ăn thì bé ăn đc vài hột chứ ko ăn nhiều. Nay post lên tham khảo thử ACE xem liệu gói đồ ăn này có xài cho bé lâu dài đc ko và bé có thể ăn cháo dinh dưỡng thịt đc ko để lâu lâu em mua đổi khẩu vị và tăng cường chất cho bé ạ. mong ACE cho em xin ý kiến, em cảm ơn.