• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

Hỏi về sữa cho mèo

pnuv1402

Member
Mèo nhà mình khoảng 1.5t nên mình muốn cho bé uống sữa nên đã mua sữa bio về cho bé uống. Bé bị bỏ rơi khi còn bé nên thường hay bị tiêu chảy nhưng mình cho bé uống smecta và trộn men tiêu hóa vào thức ăn cho bé nên bé đã hết tiêu chảy :143163ljogging:thấy bé hết tiêu chảy nên muốn cho bé uống sữa vậy mà bé lại đi phân đặc nhưng phần phân sau cùng lại hơi sệt :07: không biết nên cho bé uống tiếp không nữa. Mình có nên trộn men tiêu hóa vào sữa không các bạn. Mà không biết có phải do mình pha sữa sai cách không vì sữa mình pha không được ấm mà nguội rồi. Bạn nào biết chỉ mình với :156:

kiwi1106

Well-Known Member
Mình nghĩ đường ruột của nó vẫn yếu, bạn đừng nên cho uống sữa. Bạn có thể chắt nước cơm, nước cháo với nước thịt cho nó uống. Lớn lớn một chút rồi thì tránh cho ăn tôm, cá. Nên tìm một nguồn thức ăn khác để bổ sung canxi cho nó, vì mèo con ko bú mẹ đầy đủ thì cũng dễ yếu và thiếu canxi lắm.

pnuv1402

Member
Cảm ơn bạn :03:
Mình nghĩ đường ruột của nó vẫn yếu, bạn đừng nên cho uống sữa. Bạn có thể chắt nước cơm, nước cháo với nước thịt cho nó uống. Lớn lớn một chút rồi thì tránh cho ăn tôm, cá. Nên tìm một nguồn thức ăn khác để bổ sung canxi cho nó, vì mèo con ko bú mẹ đầy đủ thì cũng dễ yếu và thiếu canxi lắm.