• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

Hỏi Địa chỉ tin cậy chữa bệnh cho mèo

trangmiu

Member
Mình xin lỗi Add nếu đăng sai vị trí. Tại mình thấy mục này có nhiều bạn ghé qua nên mình đăng để nhanh nhận đc sự giúp đỡ. Mình muốn hỏi bệnh viện khám chữa tốt cho mèo? Hanvet có tốt không ạ hay Gaia? Mình mới mua bé mèo Tam Thể 10 tháng của 1 chị ở Nguyễn Trãi. Chị ý để mèo bị bệnh rồi bán, mình k có kinh nghiệm xem mèo nên coi như mình bị lừa. Nhưng mình k muốn để bé bị chết. Hiện bé đi ngoài phân lỏng màu như gỉ sắt, miệng chảy dãi rất tanh hôi. Rất mong các bạn giúp mình, chỉ cho mình địa chỉ tin cậy, mình đưa bé đi luôn hôm nay

bé bị đường ruột rồi, phải cứu nhanh k là bè sẽ chết đó, bé của mình cũng bị như này mà chết 4 hôm trước
bạn đến chỗ thú y nào mà người chữa bệnh già mới đc
Bé của mình mang đến bệnh viện thú y toàn bác sĩ trẻ thực tập chữa sai bên đã ngỏm

yêu mèo1235

Bạn ơi!bạn mang em ấy đến bv tyHải Đăng ở Lê Duẩn ấy.số 304 nhé.mèo tây hay bị bệnh lắm,mình cũng nuôi 1 em mà đi khám suốt.ngay xưa cũng bị đi ngoài mình mang đến đó chữa khỏi bg cũng hay chữa ở đó

mình đến bệnh viện thú y , số 2F hoàng hoa thám
toàn bác sĩ trẻ và thực tập , họ k có kinh nghiệm nên làm con mèo của mình bị nặng hơn và thăng

bạn mang đi chữa sớm đi, mèo bạn bị bệnh đường ruột nặng rồi đó, k chữa sớm thì em ấy sẽ chết đó, mèo bị bệnh này tầm 3-4 ngày là chết

Ohokla

Member
Mình xin lỗi Add nếu đăng sai vị trí. Tại mình thấy mục này có nhiều bạn ghé qua nên mình đăng để nhanh nhận đc sự giúp đỡ. Mình muốn hỏi bệnh viện khám chữa tốt cho mèo? Hanvet có tốt không ạ hay Gaia? Mình mới mua bé mèo Tam Thể 10 tháng của 1 chị ở Nguyễn Trãi. Chị ý để mèo bị bệnh rồi bán, mình k có kinh nghiệm xem mèo nên coi như mình bị lừa. Nhưng mình k muốn để bé bị chết. Hiện bé đi ngoài phân lỏng màu như gỉ sắt, miệng chảy dãi rất tanh hôi. Rất mong các bạn giúp mình, chỉ cho mình địa chỉ tin cậy, mình đưa bé đi luôn hôm nay
Lần mèo nhà mình bị viêm tai có kí sinh trùng trong tai và có mủ, đưa tới Hanvet Trung Kính nói chữa thì chữa nhưng khả năng chết rất cao và bảo mình kí vào cam kết nếu mèo chết sẽ không khiếu kiện.
Thế là mình trả tiền khám và đưa mèo về luôn.
Sau đó mình đưa mèo tới Asvelis khám và được bác sĩ người Pháp khẳng định là mèo không thể mất vì chuyện này, họ không có bắt mình kí vào cam kết kí là mèo chết thì không khiếu kiện gì hết. Sau 3 ngày thì miu nhà mình khỏe hẳn.
Tiền khám, thuốc, chữa bệnh và lưu viện 2 ngày ở đó hết gần 3 triệu. Số tiền có thế nói là khá cao nhưng đối với sinh mạng của mèo nhà mình thật ra không đáng gì. Sau này thì mình được biết một địa chỉ khám bệnh nữa cũng khá tốt là Happy pet clinic,tay nghề bác sĩ rất vững, giá mềm hơn Asvelis.
Gaia thì khá nổi tiếng và cũng nhiều tai tiếng, mình chưa mang tới khám bao giờ nên không bình luận.

Các bạn không nên mang mèo đến Pethealth 240 Âu Cơ nhé, toàn phán bệnh nghiêm trọng (giảm bạch cầu, viêm hô hấp, viêm đường ruột)
để kiếm tiền khách hàng thôi. Một cái test vớ vẩn thực hiện trong 2 phút chém 250k, lưu mèo + tiêm thuốc=300k/ ngày . Mình lưu ý để các bạn cần tránh nhé

ngoài ra bạn có thể post bài thêm vào HỘI YÊU MÈO ( khu vực miền bắc nhé ) vì hội yêu mèo có 2 Gr 1 bên trong 1 ngoài này - sẽ 4 vấn & cho sdt cụ thể of bác sỹ hoặc bsy có thể tới tận nhà khám chữa cho bạn - ngoài ra bên trạm cứu hộ mèo hà nội cũng biết rất nhiều bsy giỏi ạk

ryl_2608

Member
bạn ơi nếu em mèo của bạn vẫn bệnh bạn có thể mang qua bệnh xá thú y ở đường giải phóng gặp chị thanh. chị ý khám bệnh rất tận tình và luôn tính cho mình chi phí tiết kiệm nhất có thể bạn ạ. mèo nhà tớ có lần nấm tai nặng chảy máu mưng mủ sưng vù lên mà tớ chữa ở chô chị ấy mất khoảng gần trăm nghìn chữa khoảng 1 tuần là khỏi.

Yun Kun

† THẦN CHẾT †
Staff member
Super Moderator
Thảo luận về nơi khám bệnh cho thú cưng bạn vui lòng post bài tại Box Bệnh viện thú cưng nhé !

ryl_2608

Member
0985064122 đây là số chị thanh cậu gọi cho chị ý hỏi luôn nhá nó ở ngay đg giải phóng gần mạn bv bạch mai ý nhà tớ ngay gần đấy nên toàn đến thẳng ko ghi lại địa chỉ.

hogiang

Member
theo kinh nghiệm chữa của mình thì : bạn ghiền loại thuốc b1 của người, khoảng 6 đến 7 viên cho vào ống xi lanh dùng 1 lần. Hàng ngày chắt nước cơm hòa cùng với thuốc bạn nghiền đấy bơm vào miệng cho bé. Bé chắc chắn sẽ nhè ra, bạn phải cực kiên nhẫn cho bé uống nhiều lần.
Ngoài ra, bạn dùng 1 viên thuốc kháng sinh của người. ampicilin 500. bóc viên thuốc hòa cho vào ống xi lanh dùng 1 lần, bạn bơm nước hòa tan thuốc, chú ý vì thuốc rất đắng, bạn nên chia viên thuốc thành nhiều lần hòa loãng, bơm cho bé uống.

Bạn chỉ cho bé uống nước cơm hoặc cháo loãng.Không dc uống sữa hay các chất đạm. giữ ấm cho bé, mỗi lần cho ăn mà bị ướt thì phải dùng khăn lau khô cho bé.( bạn có thể nhai cơm rồi ép cho bé ăn)
Kiên nhẫn chăm bé, chú ý đến mọi hiện tượng thay đổi, ví dụ như bé đi lại dc, hoặc uống dc nước, hoặc phân bé đi ra k còn lỏng...Đó là hiện tượng Bé sẽ khỏe lại,
Bình thường cho bé đến bệnh viện, bác sĩ chỉ tiêm loại thuốc kháng sinh dành cho chó mèo. Nhưng không chăm sóc kĩ kàng hoặc quá trình ăn k chú ý,các bé mèo thường sẽ k qua dc