• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

[Hỏi đáp] Xin hỏi về các loại thức ăn trên thị trường cũng như chế độ dinh dưỡng dành cho cún khoảng

Seichan

Mọi người tư vấn giúp mình các loại thức ăn khô dành cho cún cưng với ạ. Số là sắp tới mình sẽ nuôi một em Pug khoảng 2 tháng tuổi, bây giờ bé vừa mới chào đời vẫn còn bé lắm nên đủ tháng mình sẽ đón bé về nuôi. Mình muốn hỏi là cún con khoảng 2 tháng tuổi thì nên có chế độ dinh dưỡng như thế nào thì hợp lý ạ? Trước giờ nhà mình nuôi cún, cún bé mình thường hay cho ăn cơm trộn với thịt băm nhỏ.

Mình có nghe người tư vấn là nên cho cún ăn cả thức ăn khô nữa mới đảm bảo đủ dinh dưỡng. Mọi người có thể gợi ý cho mình một số loại thức ăn khô tốt và đủ tiêu chuẩn giúp bé mạnh khoẻ không ạ? Giá thành cao một chút cũng được. Mình có đến Pet Mart ở Đại Cồ Việt tham khảo thì thấy có nhiều loại quá nên cũng chưa biết chọn loại nào ~ vì sợ mua phải loại không tốt bị trộn cám thì cún sẽ không thể phát triển được :( Mọi người làm ơn tư vấn giúp mình với ạ ~ Thức ăn khô cho cún con lẫn cún trưởng thành vì trước giờ cún nhà mình hay ăn cơm không ăn thức ăn khô mấy nên mình không có kinh nghiệm lắm khi nhận nuôi bé Pug này ạ T v T

Cảm ơn mọi người rất nhiều ạ T v T