• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

Hỏi chi phí và địa chỉ triệt sản mèo cái ở HN

Makiru

Chả là mèo nhà mình mới hơn 4 tháng nhưng vừa rồi nó gào đực (mình đoán vậy) rồi mất tích một ngày. Mình sợ bé dính thai nên muốn triệt sản luôn cho bé. Mình muốn hỏi có cơ sở nào tin tưởng ở gần khu vực Gia Lâm hoặc Long Biên không? Mình chỉ nghe nói có chỗ bác sỹ Báu nhưng không biết chi phí thế nào.
Ngoài ra nếu bé đã có thai thật thì triệt sản lúc này liệu có nguy hiểm gì không? Từ hôm bé có hiện tượng kêu gào đực đến giờ là khoảng hơn 10 ngày rồi ạ.
Cả nhà giúp mình với :(

ThảoNguyễnn

Chả là mèo nhà mình mới hơn 4 tháng nhưng vừa rồi nó gào đực (mình đoán vậy) rồi mất tích một ngày. Mình sợ bé dính thai nên muốn triệt sản luôn cho bé. Mình muốn hỏi có cơ sở nào tin tưởng ở gần khu vực Gia Lâm hoặc Long Biên không? Mình chỉ nghe nói có chỗ bác sỹ Báu nhưng không biết chi phí thế nào.
Ngoài ra nếu bé đã có thai thật thì triệt sản lúc này liệu có nguy hiểm gì không? Từ hôm bé có hiện tượng kêu gào đực đến giờ là khoảng hơn 10 ngày rồi ạ.
Mình nghĩ nếu bé mà nghi dính bầu thì bạn ko nên triệt, nên chờ khoảng 1th, nếu có bầu thật thì phải chờ bé đẻ xong mới đc triệt :(( mình ko biết ở HN thế nào chứ ở NT nếu tiêm là 70k/6th 1 lần còn triệt luôn là 600k lận . Nếu đc thì bạn nên triệt luôn thì tốt hơn :)
Bé nhà mình tháng trước cũng đi nguyên một ngày luôn nên giờ đang lo :< cứ nghĩ tụi nó còn nhỏ :((

kiwi1106

Well-Known Member
Thường chi phí cho 1 ca triệt sản mèo cái từ 300k - 500k. Kéo dài khoảng 2 tiếng. Tốt nhất bạn tìm bác sĩ uy tín cho an tâm, mình nghe nhiều trường hợp triệt sản xong thì mèo chết do bác sĩ "lang băm".
Nếu có thai thật thì triệt sản cũng ko có gì nguy hiểm cả, nhưng hơi nhẫn tâm một chút thôi. Tùy thuộc vào quyết định của bạn. Mình thì nghĩ hơn 4 tháng có thể gào đực nhưng hơi khó để có bầu.
Nếu cần số 1 bác sĩ uy tín thì mình có thể cho bạn số đt, mèo nhà mình 3 con đã được bác sĩ này giúp, đến tận nhà làm luôn.

Makiru

Thường chi phí cho 1 ca triệt sản mèo cái từ 300k - 500k. Kéo dài khoảng 2 tiếng. Tốt nhất bạn tìm bác sĩ uy tín cho an tâm, mình nghe nhiều trường hợp triệt sản xong thì mèo chết do bác sĩ "lang băm".
Nếu có thai thật thì triệt sản cũng ko có gì nguy hiểm cả, nhưng hơi nhẫn tâm một chút thôi. Tùy thuộc vào quyết định của bạn. Mình thì nghĩ hơn 4 tháng có thể gào đực nhưng hơi khó để có bầu.
Nếu cần số 1 bác sĩ uy tín thì mình có thể cho bạn số đt, mèo nhà mình 3 con đã được bác sĩ này giúp, đến tận nhà làm luôn.
Cảm ơn bạn nha, mình có đi hỏi vài chỗ thì cũng bảo hơn 4 tháng thì chưa có bầu được :p Mình cũng quan sát bé nhà mình bụng nó cũng không phình ra như dấu hiệu có bầu. Nó có hơi mập hơn một chút thôi ^v^ Bạn giới thiệu cho mình bác sĩ được thì tốt quá. Mà đến tận nhà làm có đắt hơn nhiều không bạn? Mình tìm hiểu trên mạng thì thấy bảo chỗ Bệnh xá thú y ở 74 Trường Chinh làm cũng được, bạn có biết chỗ này không?