• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

hỏi cách dạy chó nhỏ mới về nhà đi vệ sinh đúng chỗ

leecuong

chào các bạn. mình mới rước được 2 em cún về nuôi mà nó đái ỉa bậy bạ quá. muốn nó nghe lời đi ra ngoài hoặc vô nhà vs mà ko bít cách làm, có bạn nào biết chỉ mình vài mẹo giúp mình nhé. thank

small_dragon

Administrator
Staff member
Administrator
Nếu là fox, thì huấn luyện nó đi ở nhà vệ sinh, nhất là với cún con, khá khó, vì nó sợ ướt/ nước.
Huấn luyện đi vệ sinh, nguyên tắc căn bản là, khi nó cần đi vệ sinh, nó phải được ở chỗ bạn muốn nó đi vs ở đó.
Bạn phải quan sát xem nó hay đi vs lúc nào.
Thường thường, cún hay đi vào buổi sáng và sau các bữa ăn.
Đó, giờ bạn cứ thế làm theo thôi. Còn bận rộn k có thời gian quan sát, thì khá là khó.
Mình làm như trên, và chỉ sau tối đa 5 ngày, tất cả cún của mình đều đi vs đúng chỗ
chúc bạn thành công

leecuong

small_dragon said:
Nếu là fox, thì huấn luyện nó đi ở nhà vệ sinh, nhất là với cún con, khá khó, vì nó sợ ướt/ nước.
Huấn luyện đi vệ sinh, nguyên tắc căn bản là, khi nó cần đi vệ sinh, nó phải được ở chỗ bạn muốn nó đi vs ở đó.
Bạn phải quan sát xem nó hay đi vs lúc nào.
Thường thường, cún hay đi vào buổi sáng và sau các bữa ăn.
Đó, giờ bạn cứ thế làm theo thôi. Còn bận rộn k có thời gian quan sát, thì khá là khó.
Mình làm như trên, và chỉ sau tối đa 5 ngày, tất cả cún của mình đều đi vs đúng chỗ
chúc bạn thành công
umk. thank bạn đã giúp nhé. mình cũng rảnh nên thử làm theo cách của bạn xem thế nào.:<

BảoTrung

thích nuôi cún
ngày xưa nhà mình nuôi cún mỗi lần thấy cún đi bậy là mẹ mình cầm đũa quất vào mông em nó kêu ẳng 1 tiếng. Mình cũng xót lắm nhưng mà thấy có hiệu quả thật. Không biết cách này có phản khoa học không nhỉ?