• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

HN - Help vấn đề động dục của mèo đực!

couper

anhvu2889 said:
Mèo đực hơn 1 năm mà mới 4kg là hơi bé rồi @@. Bạn kiểm tra lại xem thử nó có phải là đực hay cái ko đi :D. Còn nó chưa tới tuổi dậy thì là do chế độ dinh dưỡng và môi trường của mỗi con mỗi khác mà :D
trong trường hợp này có nên tách nó ra không?

couper

myjumi said:
Mọi người cho em hỏi, chú mèo đực nhà em giống ALD lai 34 (bố 34, mẹ ALD) nuôi được 1 năm 1 tháng, ăn uống, chơi bời bình thường, nặng 4kg mà ko thấy chú có 1 chút dấu hiệu động dục. E nuôi chú định làm chồng cho chị mèo ALD ở nhà, (chị hơn chú 1 tuổi). Chị thì theo kỳ gào trai liên tục, trong khi thằng kia thì chả thấy gì, chưa kể còn hay rúc bú chị lúc chị gào nữa. Zzz. Em muốn hỏi là có phải do vấn đề dinh dưỡng hay ko, mà thằng kia nó "không chịu lớn", trong khi mèo nhà bạn em mới 6 tháng nó đã động dục rồi @@. Mọi người ai biết thì giúp em với, hay là thằng này nó bị "pe de" :dead: :lac_dau: :dead:
mèo nhà tớ cũng trong trường hợp này chả biết phải làm sao?Tớ đang tính tách ra mà k biết nên không?

couper

meonho124 said:
có nhiều thằng mèo đực ẩm ương lắm , hoặc có con tính đực thấp thì cả đời chẳng nhảy con cái nào . Bởi vậy mèo đực chẳng biết sao mà lần , Nhất là mèo 34 tỉ lệ mèo đực bị lú pê đê rất nhiều =)), tớ biết nhiều thằng đực đẹp lắm mà lại không biết nhảy , cả đời ko nhảy con mèo cái nào luôn .

Có mèo đực thì bị ức chế tâm lí , hoặc chưa đc khơi dậy bản năng cũng ko biết nhảy , sau khi đổi môi trường nuôi lại nhảy giỏi .
Mà lại cũng có mèo đực bị hâm hoặc nhát gái , mèo cái nào hiền khô thân thiết với nó nó mới nhảy , mèo cái lạ và hơi dữ dằn nó lại không nháy

Đây là chủ yếu ở trường hợp mèo 34 thôi mà 34 thuần đó , theo tớ biết mèo Nga mèo anh , đặc biệt là mấy thằng mèo ALN hiếm con nào đụt lắm , nhảy rất siêu , có lẽ do bản năng duy trì nòi giống của từng giống mèo nó cũng khác nhau nữa , càng ít đc nâng niu thuần dưỡng lâu bản năng tự nhiên càng cao .

bé mèo nhà bạn sớm muộn rồi cũng sẽ nhảy được thôi , có thể là hơi chậm , và chưa đc khơi dậy bản năng , chưa học đc cách nhảy mèo cái mà thôi :)) chờ đi bạn
em mèo đực nhà tớ cũng 34.có nhảy nhưng cứ nên lại xuống k có được.chỉ làm lông bắn đầy nhà.tớ có nên tách chúng ra khong?