• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

[HN] Ai có kinh nghiệm nuôi thỏ thì giúp mình với ...

shinraemun

Tình hình là mình vừa mua 1 em thỏ kiểng hơn 1 tháng tuổi. Em í có vẻ rất thích ăn rau lang với rau muống, nhất là rau muống. Hôm nay mình thử mua carot cho em nó ăn, lúc đầu thì đút nó ăn chút chút, bây giờ thì nó tự ăn rồi.
Mình lên mạng tra địa chỉ bán cám viên cho thỏ ở HN thì không thấy và được biết là thỏ k nên ăn carot vs rau muống (nếu ăn thường xuyên thì tuổi thọ chỉ 3 năm, k thì tuổi thọ có thể được 10 năm).
Vậy mọi người có thể cho mình biết nên cho thỏ con ăn gì k ạ? Với địa chỉ bán cám viên cho thỏ ở HN nữa ạ. Thanks

shinraemun

:( k có ai giúp mình hết ạ? Mình đọc trên mạng và đã tập được cho em nó ăn cám viên với cỏ khô và uống sữa được nữa rùi. Ai có kinh nghiệm nuôi thỏ thì chỉ em với ạ :( thank all

bạn chịu khó ra mấy chỗ có bãi cỏ vs bãi đất trống cỏ hoang mọc um tùm ý ,lấy lá cây của mấy cây xuyến chi hay cỏ ở đó ,mang về cho em ý ăn dần .Em họ mình hồi truoc cũng nuôi 1 em thỏ ,toàn lấy lá đấy cho thỏ ăn thôi

Hùng Đinh

shinraemun said:
Tình hình là mình vừa mua 1 em thỏ kiểng hơn 1 tháng tuổi. Em í có vẻ rất thích ăn rau lang với rau muống, nhất là rau muống. Hôm nay mình thử mua carot cho em nó ăn, lúc đầu thì đút nó ăn chút chút, bây giờ thì nó tự ăn rồi.
Mình lên mạng tra địa chỉ bán cám viên cho thỏ ở HN thì không thấy và được biết là thỏ k nên ăn carot vs rau muống (nếu ăn thường xuyên thì tuổi thọ chỉ 3 năm, k thì tuổi thọ có thể được 10 năm).
Vậy mọi người có thể cho mình biết nên cho thỏ con ăn gì k ạ? Với địa chỉ bán cám viên cho thỏ ở HN nữa ạ. Thanks
thỏ kiểng có phải là thỏ hay bán ở dọc đường không bạn? có khác gì thỏ thịt ko? mà sau này nó có to xù ra giống thỏ thịt ko? nhà mình nuôi thỏ thịt thấy hôi lắm, chắc ko nuôi dc trong phòng :(

Hoang ngoc anh

B mua thỏ ở đâu đấy bạn. Mình cũng đang tìm mua thỏ cảnh ở hnoi. Mấy petshop mình tìm đc thì toàn bán giá gần gấp 3 lần giá trong Nam thôi