• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

hjx...hjx e mèo nhà tớ chả quấn chủ j hết, bế lên ôm là bỏ chạy

huynhduc

Buồn lám cơ, nhà tớ có e boi, dc 2th tuổi, nghịch vô cùng nhưng hơi nhút nhát. Mình iu nó lám, suốt ngày vuốt ve, gãi, ngủ chung vs nó. Nhưng buồn lám, cứ mỗi lần bế nó vào lòng định ôm thì i như rằng nó đã có kế hoạch.để bỏ chạy. Nó cũng ko quấn mình j cả. Ai pjk bày mình làm sao cho nó quấn chủ và chịu cho minh ôm đj...!!! T.T

Sad Angel

Member
mèo nhà cho bạn gãi, vuốt ve rồi con ngủ cùng thì chẳng mấy bạn sẽ bế đc em nó thôi.
Tip: Bạn hãy thật dịu dàng, gọi miu miu khẽ khi bế em nó nhé, nhất là khi em ấy đang buồn ngủ ý :)

princenguyen

Mỗi con mèo có một tính cách khác nhau. Có những con thích quấn người, có những con lại không thích. Thường mình thấy thì mèo đực con quấn người hơn mèo hơn mèo cái và mèo hơn 4,5 tháng tuổi. Chắc mèo nhà bạn là mèo cái chứ gì :D. Mình nuôi mèo con là mèo đực, cứ ngồi xem phim, máy tính là nó toàn đòi nhảy lên người. Không vuốt cho nó còn kêu meo meo ý kiến :D

thai nguyen

princenguyen said:
Mỗi con mèo có một tính cách khác nhau. Có những con thích quấn người, có những con lại không thích. Thường mình thấy thì mèo đực con quấn người hơn mèo hơn mèo cái và mèo hơn 4,5 tháng tuổi. Chắc mèo nhà bạn là mèo cái chứ gì :D. Mình nuôi mèo con là mèo đực, cứ ngồi xem phim, máy tính là nó toàn đòi nhảy lên người. Không vuốt cho nó còn kêu meo meo ý kiến :D
Đúng là mỗi con có 1 tính cách khác nhau. Nhưng mình thấy thường thì mèo cái quấn người hơn mèo đực chứ!

Cừu Zee

Member
bạn nên chơi với nó nhiều vào thì nó mới quấn(dạo này mèo nhà mình cũng hay thế), với lại mình nghĩ chắc là nó cũng sợ bạn

mèo cũng như người thôi mỗi con mỗi tính - có những pé kể kả lớn tuổi rồi vẫn quấn người chưa kịp vuốt ve nó đã xà vào lòng rồi - nhưng cũng có pé cũng trả thích vuốt ve vuốt được tẹo hay ngồi trên lòng tẹo là tự chạy - đó là bản tính từ khi sinh ra rồi - gặp pé mèo như vậy kệ thôi - huấn luyện cũng trả được đâu - giang sơn rễ đổi nhưng bản tính khó dời - máu e nó như vậy rồi kệ pé đó thôi :v

muna_le

Member
Bạn hãy thật dịu dàng với bé những lúc bé đang buồn ngủ thì bạn thử vuốt ve hoặc gãi gãi bụng bé bé sẽ ngửa bụng lên đó giống mèo của mình nèk. Nó quấn chủ lắm mình mới mua về 2 ngày là quen chủ rồi, đi đâu cũng theo hết đó.hổk có người là ko chịu đc

thao.kusa

Hiu hiu, mình cũng mới mua e mèo 2th. Nó chg quấn người gì cả. Nó đang nằm mà vuốt nó nhiều quá nó nhảy xuống đất nó nằm. Gọi k thèm đếm xỉa. Chg bù cho e cún suốt ngày theo chân. Làm mình nản chỉ muốn bán!!!!

my_my95

Hiu hiu, mình cũng mới mua e mèo 2th. Nó chg quấn người gì cả. Nó đang nằm mà vuốt nó nhiều quá nó nhảy xuống đất nó nằm. Gọi k thèm đếm xỉa. Chg bù cho e cún suốt ngày theo chân. Làm mình nản chỉ muốn bán!!!!
Tội nghiệp bé bạn! Nhà mình nuôi mèo em ý cũng chẳng thích vuốt ve, cứ vuốt một tý là em ấy đòi đi, nhìu khi cào vào người mình nữa. Mình nghĩ nếu bạn yêu thương mèo thật su thì những trở ngại đó không là gì đúng k nào ^^

LongK

Member
Đừng ai cho nó ăn chỉ bạn thoy,cho nó nhịn đói cũng kiếm bạn để ăn,vài lần là nó thưng bạn liền,nhưng cách này hơi ác =))

Chúc.

quấn ít thôi chứ quấn nhiều mệt lắm. nhà mình em đực. cứ nửa đêm là nó vào phòng dúi vào cổ mình rên hừ hừ. cứ phải gãi cho nó nó mới nằm yên. k nó cứ lại liếm tai. nửa đêm bố ai mà chiều mãi đc.