• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

hic help me

toi_la_sao_lonely

YTC Developer
Con hamster nhà em đẻ đc 6 con nuôi đc 4.Cũng đc 2 tuần tuổi rồi mà ko thấy chúng mở mắt một con vừa chết sáng nay thấy mấy con còn lại con nào bụng cũng to cổ bé chúng đòi ăn mà ko biết cho chúng ăn cái gì bỏ phomai vào thì gặm đc tý ty.Chủ yếu thấy ngồi nhai mùn cưa(chẳng bít nó có nuốt ko)Ai có kinh nghiệm tư vấn giúp em vài câu với

mama

T.Viên Năng Động
hams thì tuỳ loại thôi!có loại thì mưòi mấy ngày có loại thì tới hai mấy ngày mới mở mắt cơ!
nếu bạn thấy con mẹ vẫn chăm con bt thì có thể bớt lo!còn nều thấy con mẹ có vẻ lơ là hoặc thậm chí ko chăm con nữa thì bạn phải pha sữa cho uống ngay, mỗi ngày vài lần, pha lỏng lỏng là được!với lại bạn phải để chỗ ấm tránh ánh sáng và thay đổi nhiệt độ!
còn nhai mùn cưa thì bt thôi ko sao đâu!:143163ljogging:
nếu con mẹ ko chăm con nữa thì nguy hiểm lắm đó bạn!Bạn phải chú ý thường xuyên nhé!
chúc các pé mạnh khoẻ! :th_haha_hammer:

toi_la_sao_lonely

YTC Developer
mùn cưa em đi xin chứ ko phải mua ở shop @@ hỏi vài người thấy bảo mùn cưa đó nó ăn vào nên chết(bụng to hay tại cái tội nhai nhiều mùn cưa nhỉ)em thay mùn cưa bằng xốp viên rồi con mẹ thì em sẽ mua sữa cho nó uống.Lần đầu tiên nuôi mà chết nhiều quá hic 7 con mà còn có 3 xem ra ko thành công :Onion36: :keke_hehe:

Pilovepet

LOVE ANIMAL
mùn cưa em đi xin chứ ko phải mua ở shop @@ hỏi vài người thấy bảo mùn cưa đó nó ăn vào nên chết(bụng to hay tại cái tội nhai nhiều mùn cưa nhỉ)em thay mùn cưa bằng xốp viên rồi con mẹ thì em sẽ mua sữa cho nó uống.Lần đầu tiên nuôi mà chết nhiều quá hic 7 con mà còn có 3 xem ra ko thành công :khoc_nhung_ko_chiu_thua: :Onion13:

lần đầu, ai cũng vậy bạn ạ. Bạn nên thật chú ý cách mẹ chăm con, còn về vấn đề mở mắt bạn đừng suốt ruột có bé mở nhanh, mở chậm. Nếu bạn muốn chăm cho bé ăn dặm thì cho ăn hạt cơm nấu chín rồi, mình cũng đã nuôi một lần lứa đẻ, hầu như các bé đều bắt chước mẹ ăn khi mình tự tay cho ăn hay cho vào bát. Do đó việc mẹ gần gũi với chuột con là rất quan trọng