• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

hic ai đó giúp mình :(

Nắng xấu xa

Tình hình là e có một con cún .. bé tẹo .. bạn e bị người ta dụ :( mua có 50k .. Về bé bị giun , co giật sổ mũi .. mình đã đem đi chích ngừa rồi thì về bé co khỏe được tí ... Bé ốm yếu nhìn tội lắm... chưa được một tháng nữa .. Ngày thứ hai sau khi chích .. có ị toàn giun thôi :( nhưng cả ngày kén ăn lắm .. mãi đến tối mới chịu ún miếng sữa .. qua hôm sau thì ko ị nữa .. cả ngày ko ị nhưng vui đùa chạy nhảy .. và ăn ún sinh hoạt bình thường .. Ngày thứ ba .. ko ị lun :( e lo ko biết làm sao .. nhưng nó vẫn ăn ún bt .. đến tối thì cún cứ khẹc khẹc như hóc xương vậy .. e lên mạng xem thì nhiều ng nói trương hợp có thể bị ho hoặc viêm phổi :( e giữ ấm rất kĩ lu75ng e ko hiểu sao cún vẫn bị ho mấy ngày nay .. tại e đi học nên ko có thời gian cho cún đi khám e định chủ nhật này .. nhưng hôm nay bé ho quá:( có ai biết cách cầm cự đến chủ nhật ko chứ e nhìn e xót quá :(
View attachment 20291View attachment 20292
Thương lắm . rất yếu đã vậy một chân sau của bé bị tật .. bs nói bị thiếu canxi và có thể do chủ nuoi cũ ko cham soc thay yếu nên bỏ lơ :( nên chân sau khá yếu ko đứng vẫn mỗi lần đứng bằng bốn chân thời gian rất ngắn còn lại là bằng ba chân .. chân kia cứ bè ra :( nhưng thông minh lắm kêu là chạy đến :( .. Nhà mình nói đầu năm mang chó tật về :( mình xót lắm nên ko nỡ .. ráng nuôi giữ tính mạng cho cún :(

Minh Vũ

Đang ốm nên kế hoạch mua mèo ALD, ALN tạm dừng T ^
Nếu không có hướng dẫn của BS thú y thì đành tự chữa thôi. Mình có 1 chút kinh nghiệm:
- Các biểu hiện ko ị, biếng ăn, bạn nên cho cún ăn thêm rau nếu nó ăn được, cứ thử nhiều loại, loại nào hợp khẩu vị nó sẽ chén, cún ăn tạp lắm chứ ko như mèo. Thêm nữa bạn cho uống nước pha men tiêu hóa. Men tiêu hóa này trợ tiêu hóa rất tốt, mà ko có hại vì bản chất nó là các vi khuẩn lợi tiêu hóa thôi.
- Biểu hiện ho, cần theo dõi kỹ, xem có đúng nó bị ho ko. Nên buộc cún 1 chỗ đừng cho chạy lăng quăng, kín gió, ấm, ko ẩm ướt, nước uống nên ấm 1 chút, đừng để uống nước lạnh, còn thuốc thì với trọng lượng cún, pha 1/3 - 1/2 viên con nhộng Ampicillin cho nó uống. Kháng sinh hỗ trợ tốt các bệnh viêm nhiễm ko kể con người, cún cũng ok :).
Chờ tin vui của bạn. Cố lên nhé!

cứ tìm 1 bác sĩ giỏi là tốt nhất bạn à, chó có rất nhiều bệnh,dựa trên kinh nghiệm thì chưa đủ đâu

đâu phải ai cũng có điều kiện để tìm bác sĩ giỏi nhất đâu??
bạn cho em ấy uống ozeron(men tiêu hóa) như bạn ở trên nói..nếu biếng ăn quá...sợ cún k đủ sức khỏe..bạn mua thêm đường gluco cho em ý uống.
giá chỉ có 1,2k/1 gói thôi bạn ạ...bạn nên để ý tới phân của bé nhé..chúc cún mau khỏe