• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

hepl me

selhuyen

Mọi người giúp mình vs.
Mình mới mua chó con đc 3 hôm. Hôm đầu vẫn khỏe mạnh, hôm sau bị yếu 2 chân sau chỉ nằm một chỗ nhưng vẫn ăn cơm.
Đến hôm qua thì bỏ ăn chỉ nằm, trông ủ rũ lắm. Đái k tự chủ đc, nhưng ị vẫn cố gắng lết và đi vài bước ra chỗ ị.
Mình cho đi khám ngta bảo bị phổi vs thiếu canxi, tiêm canxi xong đến hnay sáng ị phân đầu rắn sau loãng sệt sệt màu nâu . Đi khám lại ngta lại bảo bị parvo, truyền tĩnh mạnh rồi tiêm 2 mũi nữa. Nhưng chó nhà mình k nôn và từ sáng đến giờ chỉ đi vs 1 lần thôi.
Mọi ng nói giúp xem e ý bị lsao ạ, hic. 2 chân sau vẫn yếu cố gắng đứng và đi đc 1 chút thôi.

kiwi1106

Well-Known Member
Khổ thân chắc bị mấy bệnh cùng 1 lúc, chắc chó cảnh hả bạn? Bạn theo dõi xem nó còn hiện tượng tiêu chảy nữa ko. Bạn nên ưu tiên việc điều trị thiếu canxi cho nó, cho nó tắm nắng, ở nơi thoáng đãng có ánh sáng. Cho ăn đủ chất, nhg ko được ăn nhiều cá tôm bơ sữa vì dù gì nó cũng đang tiêu chảy. Bạn hỏi bác sĩ mua viên uống canxi và bổ sung vitamin. Nếu bị nặng quá thì lại phải đi thúc canxi đấy. Nhưng chó con thì bạn nên hạn chế tiêm thôi, ví dụ nếu thấy bị tiêu chảy một chút, ko lặp lại, có thể điều chỉnh bằng chế độ ăn thì cũng ko cần phải mang ra bác sĩ.