• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

« HELP™»!

nameless

Em có 1 con mèo Nga đực gần 1 tuổi, rất quấn người :le_luoi: :le_luoi: . Nhưng có 2 điều em cần "chấn chỉnh" nó chút, mong mọi người giúp đỡ :gongxi-1:

1: Đầu tiên: Con mèo của em lười quá :dead: :dead: :( . Nó ngủ 23/24 (phóng đại tý :D). ngủ cả ngày, đến tầm 5-6h sáng là mò xuống ăn. Và sau khi ăn xong thì tiếp tục ngủ :lau_mo_hoi: . Mọi người xem có cách gì cho nó vận động nhiều lên chút, chứ em không biết làm gì :Onion34:

2: Con mèo nhà em chỉ đi vệ sinh ( cả nặng lẫn nhẹ) , nó chỉ đi vào cống thoát nước trong nhà tắm, mà cống phải ướt nó mới đi, khô là nó chui vào gầm xe "cho ra" sản phẩm luôn :sadcorner: . Việc dọn vệ sinh cho nó rất khổ. Cho nó vào chậu cát thì nó lại ra, mặc dù là em đã lấy phân và nước tiểu bỏ vào . Có cách gì không ạ?

MECSADEC

NGười anh Vĩ đại
nhót hoạc 20k mua cai xich xich no vào nhà tắm , con mèo nay cần giao dục lại hoàn hoàn từ ăn uông ngủ ngỉ đến vệ snh , ban nên cho no ăn đúng giờ 5-10p ko ăn dọn luôn khoảng 3->7 ngày la ổn

nameless

MECSADEC said:
nhót hoạc 20k mua cai xich xich no vào nhà tắm , con mèo nay cần giao dục lại hoàn hoàn từ ăn uông ngủ ngỉ đến vệ snh , ban nên cho no ăn đúng giờ 5-10p ko ăn dọn luôn khoảng 3->7 ngày la ổn
mình đã thử xích lại rồi nhưng xích xong cái là nó nằm im như trúng huyệt ấy :unknw: Mình sợ nó không ăn uống gì nên mới bỏ xích, bỏ ra cái là lại đi vệ sinh lung tung. Còn việc ăn uống mình sẽ thử theo cách của bạn. Thanks

MECSADEC

NGười anh Vĩ đại
cách của minh là oke va ai cung nghi thê bạn thử và se thành công trong 1 tuàn thôi ^^