• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

Help!

saikichi

Member
Lisa1999 said:
Cac ban oi,2 pe ham nha minh moi de.minh ko biet cach tách be duc va nuoi ham moi sinh ai giúp minh voi........
Ban cho duc qua 1 cai chuong khac hay lay 1 tam nhua cung hay mika chan giua chuong neu dung chuong mika hay thuy tinh. Sau do rai them mun` cua vao cho be' cai' lam to nuoi con. Nen chon lai mun` cua mem, soi nho, it bui. Dung chon loai mun cua soi lon, cung' rat de lam ham con ngat tho. Lay wheel trong chuong con cai ra, cung cap nhieu thuc an, cho an pho mai de con cai' co nhiu su~a cho con bu'. Dat chuong con cai' o noi to^'I hay lay mieng vai day` che chuong lai. Con cai nuoi con tot hon trong bong toi. Dam bao trong chuong lun co day thuc an, nuoc va ko dc don chuong cu~ng nhu dung vao ham con la^~n ham me. Du`ng nhin` ham cai' nhiu wa no' se~ bi stress day. Doi khi con con mo mat, an dc hat va di lai dc moi bat dau don chuong. Co kha nang ham me se~ an bot 1 2 ham con neu no' cam thay stress hay ko du? Su~a de nuoi con. Viec nuoi con chi co the de con me chu ban ko dc dung tay vao. Khuyen cao ban nen mua do khu mui di vi de cho ham con an dc hat cu~ng nhu di lai bt co the mat ca thang va chuong cua ham cai' se~ hoi ko chiu dc.

saikichi

Member
Lisa1999 said:
Cam on ban nhiu lam! Ak cho hoi nho ban co dang nuoi hamter beat ko? Minh dang thèm may e ham bear ma ko cho nao co hang hét ak! :(
Minh` thi` dang nuoi hamster bear voi robo. May em hamster bear ban nhiu` lam ma` dau co' kho' kiem' ^_^

Lisa1999

Love hamter
Ban oi,ham bear cua ban khi nao de thi ban ban lai cho Minh 2 pe dk ko? Minh thèm may e bear wa ak? Nhà ban minh nuoi bai no ma no du lam ,can m Hoài thop

Lisa1999

Love hamter
Cảm ơn bạn nhìu nha! Bạn có định nhận nuôi thêm mấy bé loại khác ko? Mình đang có mấy e abino con mới sinh iu lắm!!!!!!!!!!!!!

saikichi

Member
Lisa1999 said:
Cảm ơn bạn nhìu nha! Bạn có định nhận nuôi thêm mấy bé loại khác ko? Mình đang có mấy e abino con mới sinh iu lắm!!!!!!!!!!!!!
Mình chỉ thích bear, panda với robo thui. Thanks :Onion38: :Onion38: :Onion38:

Lisa1999

Love hamter
Ak! Bạn ơi, ban bik cách dụ hamster ra ko 1 pé đực nhà mình đi đâu mất rùi hhuhuhuhu!""
Mình đã dùng đủ mọi cách từ dụ khị bằng đồ ăn,phô Mai,mà pé ko ra có khi nào pé chết rui hay bị mèo tha ko nhỉ!! Huhuhu
Bạn có cách thì mách mình vs nhé! Thanks nhìu

saikichi

Member
Lisa1999 said:
Ak! Bạn ơi, ban bik cách dụ hamster ra ko 1 pé đực nhà mình đi đâu mất rùi hhuhuhuhu!""
Mình đã dùng đủ mọi cách từ dụ khị bằng đồ ăn,phô Mai,mà pé ko ra có khi nào pé chết rui hay bị mèo tha ko nhỉ!! Huhuhu
Bạn có cách thì mách mình vs nhé! Thanks nhìu
Ban thu tim` trong cac ho^'c nho? xem sao. Hamster thuong tron vao cac goc toi nho hep va chay ra khi ko co ai hoac qua doi'. Ban nho' dong' ki~ cac' mieng cong thoat nc nha ban coi chung no' chui xuong day la khoi kiem lun. Cu dung` thuc an du no' ra. Neu may ngay ma ko thay la coi nhu xong.

Lisa1999

Love hamter
Cảm ơn ban nha! Nhưng mà hình như pé bỏ đi là pé cái á! H mấy con con chết hết vì đói òi huhuhu mình định nuôi bear giống bạn, ah nuôi bear cũng dễ phải ko bạn có Cần chăm đặc bik hơn ko cho pé an gì tốt nhất ak bạn cho pé chơi gi vay mình thấy cái wheel nhỏ bé chui chắc ko vừa? Có gì thanks ban trước nha!!!!!!!!!!!!!! :)

saikichi

Member
Lisa1999 said:
Cảm ơn ban nha! Nhưng mà hình như pé bỏ đi là pé cái á! H mấy con con chết hết vì đói òi huhuhu mình định nuôi bear giống bạn, ah nuôi bear cũng dễ phải ko bạn có Cần chăm đặc bik hơn ko cho pé an gì tốt nhất ak bạn cho pé chơi gi vay mình thấy cái wheel nhỏ bé chui chắc ko vừa? Có gì thanks ban trước nha!!!!!!!!!!!!!! :)
Sao lại để cái chạy đi thế. Ham con sống sao nổi. Ham bear thì cũng dễ nuôi thôi. Cho ăn cũng như ham thường. Wheel thì mua cái cỡ lớn ấy. Ra shop vật dụng hamster hỏi mua wheel cho bear thì họ chỉ cho. Chuồng thì mua chuồng cao vào. Bear là chúa leo trèo và đào tẩu đấy. Ham bear bự hơn mấy giống ham khác nên chuồng cũng mau dơ hơn. Mình thì dùng gỗ nén để lót chuồng thấy lâu hôi hơn dùng mùn cưa hay hạt.

Lisa1999

Love hamter
Ủa mà bạn ơi, khi hamter bear đẻ con thì phải làm sao mình nghe tụi bạn nui kêu bear hay ăn con lắm phải ko? Ak mà bạn mua gỗ nén cỡ ban 1 kí vậy bạn có ở thủ Đức ko chỉ mình shop bạn mua gỗ nén nhak!thanks nhìu

saikichi

Member
Thủ đức thì có fairy tail hamster shop mà phải ko. Bạn lên gg search địa chỉ chính xác ha. Chỗ đó bán gỗ nén khoảng 15k 1 bịch. Ham bear có ăn con của nó thiệt. có 3 lí do, 1 là thấy nó sinh nhìu quá ko đủ sức nuôi nên nó sẽ ăn bớt 1 2 con, 2 là con nó chết nó ăn xác để ko ảnh hưởng tới con khác, 3 là con con bị nhiễm mùi lạ nên con mẹ coi nó là mối nguy cho đàn. Chăm sóc ham lúc sinh thì mình nói ở trên rồi.