• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

Help!!!

Skylar

Nhà mình nuôi 2 em mèo ta, cả 2 đều thiếu vitamin nên bị đau chân và không đi được, bị chướng bụng không ỉa. Mình cho đi khám thì bác sĩ bảo chắc là mèo mẹ lúc mang thai bị thiếu chất, nên phải cho cả 2 em đi tiêm vitamin, kháng viên và cho ăn thêm gel bổ sung chất. 1 em thì đã có vẻ khá hơn, đi lại và bụng nhỏ hơn, em còn lại thì chỉ nằm chứ không đi lại nhưng mà vẫn nghịch và ăn được, riêng hôm nay lại thấy bỏ ăn và nôn nhiều. Mình đang không biết cái này vẫn là do thiếu vitamin hay là vì lí do gì khác?

kiwi1106

Well-Known Member
Nhà mình nuôi 2 em mèo ta, cả 2 đều thiếu vitamin nên bị đau chân và không đi được, bị chướng bụng không ỉa. Mình cho đi khám thì bác sĩ bảo chắc là mèo mẹ lúc mang thai bị thiếu chất, nên phải cho cả 2 em đi tiêm vitamin, kháng viên và cho ăn thêm gel bổ sung chất. 1 em thì đã có vẻ khá hơn, đi lại và bụng nhỏ hơn, em còn lại thì chỉ nằm chứ không đi lại nhưng mà vẫn nghịch và ăn được, riêng hôm nay lại thấy bỏ ăn và nôn nhiều. Mình đang không biết cái này vẫn là do thiếu vitamin hay là vì lí do gì khác?
Thiếu vitamin hoặc thiếu canxi bạn ạ. Bạn đã bắt đầu thấy phần cột sống bị lõm chưa? Bạn thử tham khảo topic này xem: https://www.yeuthucung.com/threads/meo-bi-viem-cot-song.29664/
Em kia chắc bị nặng. Bạn nên cho các bé ở chỗ thông thoáng, đầy đủ ánh sáng nữa nhé. Xác định lại chính xác nguyên nhân và có hướng điều trị sớm, vì bệnh này để lâu sẽ ko chữa được.