• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

Help với mọi người ơi

Trinhtandat

Member
Tình hình là bé gái Anh lông đai nhà em sinh con được 3 tháng rồi, hồi trước lông bé rất dày, dài, và ít khi rụng. Nhưng sau khi bé sinh xong, em có tẩm bổ rất nhiều như: pho mai, thịt gà, gel nutri plus, pate... Mà bé lại ăn khá ít. E thấy gần đay lông trên ng bé thưa dần, nhất là gần cuốn đuôi, 2 chân sau. Bé liếm liên tục khu vực đó tới rụng trụi cả lông ( từ khi bé lên giống lại đến giờ) , đến độ ói ra cả búi lông! Em tắm và thấy bé k bị nấm hay bị bệnh trên da, mà chả hiểu sao lại như vậy! Mọi ng ai có kinh nghiệm về vấn đề này cũng như cách chăm bộ lông bé mau phục hồi lại có thể giúp em đươc ko? Em xin cảm ơn ạ!

voithan

Bán sỉ, bán lẻ đồ cho thú cưng
Staff member
Super Moderator
đặc tính của mèo là hay liếm lông nên khi liếm lông sẽ vào hết trong ruột, liếm nhiều quá hệ tiêu hóa ko thích ứng sẽ làm mèo nôn ra, bạn nên cho bé ăn thêm 1 bữa thức ăn hạt của hàn quốc home cat hoặc wonder cat nhé, loại thức ăn này ngoài đầy đủ dinh dưỡng còn có tác dụng chống búi lông trong ruột rất tốt, khi đi vệ sinh lông sẽ tự theo phân ra ngoài