• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

[Help] Vấn đề mùa nóng và mèo lông dài

Cuan

Các bạn có kinh nghiệm nuôi mèo cho mình hỏi xí, số là nhà mình có 1 em mèo lông dài, mà mình sắp chuyển ra ở trọ nên cả ngày chỉ thả bé chơi loanh quanh trong phòng mình thôi. Phòng mái tôn la phông buổi trưa nóng lắm, ko biết bé lông dài có chịu nổi không, có bị ảnh hưởng gì không?
Mình tính tỉa bớt lông cho bé, ngoài ra còn có cách nào khác để giải nhiệt không? (mở mày lạnh 24/24 thì mình ko kham nổi tiền điện)

Tư ván giúp mình với nhe. Cám ơn các bạn.

Pate

General Administrator
Staff member
Administrator
Dùng tông đơ ủi lông cho bé là tốt nhất nhưng ủi không quen nhìn hơn nham nhở chút :D mình ủi quen rồi nhìn vẫn còn nham nhở, người ngoài nhìn vào tưởng mèo bị bạo hành :))

Cuan

Dùng tông đơ ủi lông cho bé là tốt nhất nhưng ủi không quen nhìn hơn nham nhở chút :D mình ủi quen rồi nhìn vẫn còn nham nhở, người ngoài nhìn vào tưởng mèo bị bạo hành :))
thấy tội ẻm quá à, ko nỡ cắt :(

Pate

General Administrator
Staff member
Administrator
thấy tội ẻm quá à, ko nỡ cắt :(
Cắt tóc thui mà em, tội gì ? Mát mẻ mà :D Nhớ up hình Before & After cho mọi người chiêm ngưỡng nha :D

Cuan

ý là mình ko biết cắt sợ cắt xấu + đau tội ẻm :v hehe. thôi để đem ra pet shop người ta làm cho đẹp :">